Những games online tương thích trên Vista

9 Tháng hai 2007 lúc 16:41
:D các bác đã ai chơi gameonline trên Vista chưa nhỉ. Nếu bác nào đã cài đc và chơi ổn định thì post danh sách lên cho anh em nhé.
Máy em xài Untilmate, đã cài Gunbound, Sillroad, Audition nhưng mà chỉ chơi đc mỗi Gun va Audi, trò thích nhất thì lại ko chơi đc :mad:

thanhnhan88

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng hai 2007 lúc 09:47
Úi sao thế nhỉ , Ultimate build 6000 của mình chạy ok mọi game onl hiện nay của vn lẫn nc ngoài đây , cái này mình cũng ko biết làm sao mà các bạn ko chạy dc nên mình ko biet cách fix , để tìm lại xem .

11 Tháng hai 2007 lúc 20:42
Úi sao thế nhỉ , Ultimate build 6000 của mình chạy ok mọi game onl hiện nay của vn lẫn nc ngoài đây , cái này mình cũng ko biết làm sao mà các bạn ko chạy dc nên mình ko biet cách fix , để tìm lại xem .
:( em cũng dùng Ultimate build 6000 như bác vậy, nhưng mà ko thể chạy được Silkroad. mỗi lần chạy nó thông báo rằng máy của bạn chưa cài DirectX 9.0a hoặc phiên bản cao hơn :mad: và nó cho link để dowload phiên bản DirectX ở trang chủ con đường tơ lụa nữa. Nhưng khi tải về rồi thì nó cũng ko cho chạy vì đó là phiên bản cũ hơn hoặc đã install rồi :(. Run, gõ lệnh dxdiag thì có thông báo phiên bản DirectX hiện tại là 10 :D. Có bác nào gặp tình trạng như em chưa ? chứ nếu ko chơi đc Silkroad thì đành phải quay lại với winXP thân yêu vậy :eek:

Mai Khoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2007 lúc 13:28
hu hu, bớ làng nước ơi.. có ai chơi đc silkroad ko ? hay là bít cách làm cho nó chạy đc trên vista cũng đc. làm ơn chỉ cho em với.. em xin cảm ơn trước ạ :eek:
Dễ ẹt mà, em chơi Silkroad ầm ầm nè, nhấn chuột phải vô icon Silkroad, property, -> compatibility -> Run mode gì đó, chọn WinXP, nhấn OK để xác nhận, là có thể chơi được roài. Chúc thành công. Happy New Year

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ mod xử lý giúp thành viên Anh Dung thắng ĐG nhưng hẹn tới lui, tới giờ vẫn chưa thấy nói gì, im lặng luôn

https://www.handheld.com.vn/threads...huc-23h00-ngay-6-10-2018.501754/#post-371 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday