Những việc cần làm sau khi mua laptop mới !

Các thớt khác của thanhvan1141
Status
Không mở trả lời sau này.

thanhvan1141

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 14:39
Chào các bác ! :)
Em đang chuẩn bị lấy máy HP DV2214TX, máy mới nguyên thùng, mới bóc hộp ngoài chứ chưa mở máy ra. Nên em muốn hỏi là khi bắt đầu sử dụng laptop mới thì mình cần làm những việc gì, ( về phần mềm, pin, bảo quản...) để sau này khỏi phải ân hận :D Em thấy mấy bác dùng dòng DV2000 đang kêu cứu vì recover hay chia ổ gì gì đó ...
Nhờ các bác giúp đỡ thằng em này với !!!:)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 14:58
Thứ nhất, xạc đầy xả kiệt Pin theo hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất và hướng dẫn sử dụng trong phần Newbee của diễn đàn.

Thứ hai, chuẩn bị đĩa DVD trắng (hình như 3 cái) để ghi toàn bộ phần Recovery của máy ra.

Em chỉ có đến thứ 2 thôi, còn từ thứ ba là bác cứ tự nhiên làm theo ý thích. Phân chia lại Partition, cài phần mềm ...

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 16:24
Làm theo bác Mitdac24581 là OK rùi, bước đầu nên mua 3 cái đĩa DVD để đãnh đĩa Recovery để lưu, sau này HDD có vấn đề thì sử dụng bộ đĩa này để Recovery lại

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 17:59
Việc đầu tiên là pha cafe ngồi chờ nó bung VISTA ra. Mất cả tiếng đó bác.
thứ 2 là xạc PIN lần đầu càng lâu càng tốt >12h tốt nhất.
thứ 3 là xả hết cục PIN vừa xạc đi.

thuanfx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 20:42
Tạo đĩa Recovery đơn giản vô cùng.
Mua máy về bật lên chọn chương trình Create Recovery Disk có sẵn trong máy
-> enter .Chờ một chút có 3 cái đĩa recovery :)

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 20:45
Hehe,mà bác thích giữ gìn hơn nữa thì đi dán màn hình,dán vỏ,dán hết :D
À,mà bác vào trang chủ xem có softn nào mới ,chưa,có Bios version mới thích hợp với Vista ko,update Bios dễ lắm nhưng phải cẩn thận tý,tránh mất điện :d

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday