Nhược điểm của Laptop Acer

Các thớt khác của truongvt44
31 Tháng tám 2007 lúc 19:49
Chẳng biết vì sao mà mình nghe rất nhiều lời đồn, khi mua Laptop thì không nên chọn Acer !

Có phải vì châm ngôn "tiền nào của ấy" không? Hay vì chất lượng, hiệu suất của máy hay thiết kế thẩm mỹ của Acer không được tốt?

Các bạn nào đã từng dùng Acer rồi thì hãy giúp mình biết về Ưu điểm và nhược điểm của máy Laptop Acer với !!!, các bác Pro nếu đã sử dụng qua 2 đời laptop rồi tư vấn giúp em lựa chọn luôn với. (vì mình đang phân vân nên chọn mua Acer hay hãng khác).

Đương nhiên là giá cả con laptop cần mua ở mức ngang bằng giữa máy Acer và các hãng rồi !

!!!! Giúp em với !!!!

31 Tháng tám 2007 lúc 20:07
Quan trọng là bác có bao nhiêu tiền cho việc ấy và dùng Lappy vào mục đích gì thôi!
Quan điểm cá nhân của tôi thì nếu cùng 1 giá tiền thì nên chọn Acer vì không phải trả tiền cho thương hiệu cao như các hãng khác.
Tôi đang dùng Acer 5570 và có thể nói nó "tốt trong tầm tiền"

31 Tháng tám 2007 lúc 20:53
tôi đang dùng Acer 3683 CPU Celeron,mặc dù là hàng rẻ tiền nhưng chưa thấy lỗi gì cả,Ram 1 G nên chạy cũng được.tuy vỏ hơi yếu một chút,hơi nóng tầm 55 độ khi Full,nói chung hàng rẻ tiền như thế là tốt,quan điểm của tôi là ko thích dùng hàng cũ nhất là Lap

31 Tháng tám 2007 lúc 21:00
Acer nhằm chủ yếu vào đối tượng người dùng bình dân chất lượng cũng chỉ tầm tầm thôi bạn à. Đúng là "tiền nào của đấy" đấy. Các máy của Acer thường có giá thấp hơn các dòng khác nếu cùng cấu hình. Máy ko đc chắc chắn cho lắm(khá ọp ẹp), màn hình cũng ko đẹp và hay bị lỗi(cái này mình thấy nhiều người phản ánh). Nếu là mình thì mình sẽ ko mua Acer. Tuy nhiên "của bền tại người", nếu bạn dùng cẩn thận, giữ gìn thì cũng ko lo. Thêm nữa nếu ngân sách có hạn mà muốn 1 chiếc máy có cấu hình cao thì Acer là 1 lựa chọn tốt.
Chúc bạn sớm mua đc hàng như ý.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 21:13
tôi đang dùng Acer 3683 CPU Celeron,mặc dù là hàng rẻ tiền nhưng chưa thấy lỗi gì cả,Ram 1 G nên chạy cũng được.tuy vỏ hơi yếu một chút,hơi nóng tầm 55 độ khi Full,nói chung hàng rẻ tiền như thế là tốt,quan điểm của tôi là ko thích dùng hàng cũ nhất là Lap
Hì hì , bác này ngược với em , quan điểm của em là mua máy ngon đã qua sử dụng với điều kiện vẫn còn bảo hành , em nghĩ là dùng con máy giá ban đầu của nó cao , hay dùng của những hãng nổi tiếng , dòng máy cao cấp ...nhưng do công nghệ , thị trường thay đổi nên bây giờ giá cũng chỉ tầm trung thôi.
Những dòng máy đẳng cấp , nổi tiếng thường có những vượt trội không chỉ về thiết kế mà còn về độ bền ( từ touchpad , bàn phím đến mà hình , vỏ .)
Dạo trước em cũng mua 1 chú Fuji mới cóng dòng bình dân , trên ảnh thì đẹp , cầm về rởm lắm ,chán . Thằng bạn cũng có con Acer, dùng bị hỏng màn hình , thề không bao giờ dùng lại Acer nữa.
Bám chân công nghệ thì mới đắt chứ đi sau nó một bước thì không phải không có máy ngon mà dùng đâu bác ạ .
Em mới lấy con T43p( bảo hành đến cuối năm sau ) , đồ cũ hơn chín trăm USD , dùng vẫn phê hơn cả máy mới. :D

2 Tháng chín 2007 lúc 00:47
"tiền" là vấn đề cốt yếu !!!

Quan trọng là bác có bao nhiêu tiền cho việc ấy và dùng Lappy vào mục đích gì thôi!
Quan điểm cá nhân của tôi thì nếu cùng 1 giá tiền thì nên chọn Acer vì không phải trả tiền cho thương hiệu cao như các hãng khác.
Tôi đang dùng Acer 5570 và có thể nói nó "tốt trong tầm tiền"
Đúng là vậy, thường khi mua người ta sẽ coi trong túi mình có bao nhiêu tiền đã. (trừ trường hợp đại gia, rủng rỉnh tiền) Đại gia thì chắc tiền bạc không là vấn đề. Hư hỏng thì mua cái mới, có khi dùng được vài ba ngày, thấy có dòng máy mới ra đời "Sốc" hơn "đỉnh" hơn là đổi liền. Tiếc là em hok thuộc lớp này :(

Còn em thì rất quan tâm đến chất lượng, một phần cũng là tiền có hạn. Mua một con Laptop dùng ít ra cũng vài năm, không muốn tối ngày đi bảo hành. Sử dụng cẩn thận, kỹ lắm nhưng đôi lúc cũng gặp vấn đề phức tạp chứ (như Pin bị "đơ", lỗi mainboard, lỗi màn hình, lỗi ram, lỗi ổ HDD, lỗi ổ quang...). Mà mỗi làn sửa Laptop là giá lên đến vài trăm USD không à.

Nếu so đo, đong đếm về cấu hình thì người ta thấy Acer có cấu hình nhỉnh hơn các Laptop khác. Bù lại có thể chất lượng bị yếu, như các bạn dùng thử có nhận xét là: Vỏ máy ọp ẹp không chắc chắn, Màn hình dễ bị lỗi ...

Ôi cũng chỉ cái tội đứng núi này trông núi khác thôi...

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 11:13
Đúng là vậy, thường khi mua người ta sẽ coi trong túi mình có bao nhiêu tiền đã. (trừ trường hợp đại gia, rủng rỉnh tiền) Đại gia thì chắc tiền bạc không là vấn đề. Hư hỏng thì mua cái mới, có khi dùng được vài ba ngày, thấy có dòng máy mới ra đời "Sốc" hơn "đỉnh" hơn là đổi liền. Tiếc là em hok thuộc lớp này :(

Còn em thì rất quan tâm đến chất lượng, một phần cũng là tiền có hạn. Mua một con Laptop dùng ít ra cũng vài năm, không muốn tối ngày đi bảo hành. Sử dụng cẩn thận, kỹ lắm nhưng đôi lúc cũng gặp vấn đề phức tạp chứ (như Pin bị "đơ", lỗi mainboard, lỗi màn hình, lỗi ram, lỗi ổ HDD, lỗi ổ quang...). Mà mỗi làn sửa Laptop là giá lên đến vài trăm USD không à.

Nếu so đo, đong đếm về cấu hình thì người ta thấy Acer có cấu hình nhỉnh hơn các Laptop khác. Bù lại có thể chất lượng bị yếu, như các bạn dùng thử có nhận xét là: Vỏ máy ọp ẹp không chắc chắn, Màn hình dễ bị lỗi ...

Ôi cũng chỉ cái tội đứng núi này trông núi khác thôi...
Khả năng phân tích bác có không vậy ????? Xe máy SYM làm sao tốt bằng Honda, Suzuki được, chẳng lẽ cả thiên hạ nói SYM magic 100 đi dở hơn Honda Dream thì bác cũng nói họ "đứng núi này trông núi nọ à"

2 Tháng chín 2007 lúc 15:05
Hãy giúp tôi lựa chọn Laptop, cảm ơn nhiều.

Tôi muốn mua một chú laptop, dùng cho công việc văn phòng. Các bạn có kinh nghiệm hãy giúp tôi lựa chọn giữa 2 model này với nhé. Cảm ơn rất nhiều

1. HP-COMPAQ PRESARIO C551TU

CELERON M
1.86GHz
1Mb Cache
RAM 256MB DDR2 533MHz
HDD SATA 80GB
Intel 945 GMA 950
upto 128MB
15.4" WXGA Wide screen
(1280*800)
FAX 56K
Lan 10/100
Wireless
802.11b/g
DVD CDRW
Combo
IEEE1394
Card 5.1
USB / AV
2.9Kg - 28mm
PIN 6-CELL
BH 1 năm
Giá 9,685,830 (599$)
PC DOS
Made in
China
--------
2. Acer Aspire AS4310 - 400508Ci ( 014 )

CELERON M
1.73GHz
1Mb Cache
512MB DDR2
HDD ATA 80GB
Intel GMA 950 up to 224Mb
( share )
14.1" Wide screen
(1280*768)
FAX/LAN
Wireless
DVD CDRW
Combo
IEEE1394
Card 5.1
USB / A
2.6Kg
24mm
Pin 6 CELL
BH 1 năm
Giá 9,653,490 (597$)
Linux
Made in
China

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday