Nỗi buồn của Contacts W5 và W6

thoasucvuichoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi đang dùng con o2 Exec rất ổn nhưng có một nỗi buồn là Contacts của dòng WM chỉ nhận diện 7 số cuối cùng của các số điện thoại, vì vậy nếu trong danh bạ có các số dt trùng nhau 6 hoặc 7 số cuối thì thường khi nhận cuộc gọi đều bị nhầm tên.
không biết các bạn có để ý điều này không ?
Có ai biết cách giải quyết khó khăn này không ?
Hu Hu....................

thoasucvuichoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình có bị nhưng sau khi nâng cấp ROM lên WM6.1 thì không còn hiện tượng đó nữa
Mình vẫn đang dùng bản W6.1 mà mình dùng bản CE 2.21068+ của Ngochoangimsat ở bên pdaviet thấy vẫn bị, có lần mình up thử W6.5 vẫn thấy bị lỗi như vậy mà

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn thử mấy bản ROM của Tonal đi, cũng lâu rồi mình không nhớ nó là Core nào nữa, mình cũng gặp trường hợp bị dính 3 số đầu mạng khác nhau, các số cuối giống nhau.

ducdl2

GÂY DỰNG
Lạ nhỉ?mình dùng từ WM05(HTC Vario II) đến WM06(Kaiser) và bây giờ là WM6.1(Touch HD) chưa bao giờ bị như vậy cả rom ship lẫn rom cook.

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hồi trước mình xài 5.0 cứ bấm *101# thì nó ra số của Sếp (3 số cuối) nhiều lúc biết nhưng vẫn hơi giật mình vì làm nhanh mà, kê kê.

dsvn

NHẬP HỘI
mình cũng dùng vài e WM mà sao cũng chưa gặp lỗi này, có thể do rom cook chăng ?

Ông để ý vào số đt cố định hồi trước của các ông lưu khi chưa có đầu 3 đi. Giờ ng ta gọi đến có số đầu 3 mà nó vẫn hiện tên lên kia kìa

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi đang dùng con o2 Exec rất ổn nhưng có một nỗi buồn là Contacts của dòng WM chỉ nhận diện 7 số cuối cùng của các số điện thoại, vì vậy nếu trong danh bạ có các số dt trùng nhau 6 hoặc 7 số cuối thì thường khi nhận cuộc gọi đều bị nhầm tên.
không biết các bạn có để ý điều này không ?
Có ai biết cách giải quyết khó khăn này không ?
Hu Hu....................

Bác dùng thử Pocket Informant chưa ? Mặc định lịch, danh bạ, Task,... đều là của Pocket Informant xem có được không.

cong_tu_cun

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái đó vào regitry chỉnh được. match contract lên 8 số nó sẽ check đến 8 số.
Nhưng tôi ko nhớ chính xác chỗ nào. bạn vào xda - deverlop search phần Regitry hacking hoặc twaek là có

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt