Nỗi buồn của Contacts W5 và W6

trangvt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi đang dùng con o2 Exec rất ổn nhưng có một nỗi buồn là Contacts của dòng WM chỉ nhận diện 7 số cuối cùng của các số điện thoại, vì vậy nếu trong danh bạ có các số dt trùng nhau 6 hoặc 7 số cuối thì thường khi nhận cuộc gọi đều bị nhầm tên.
không biết các bạn có để ý điều này không ?
Có ai biết cách giải quyết khó khăn này không ?
Hu Hu....................

Đúng là như vậy, tôi cũng từng bị khi xài WM 2005, đang xài 6.1 nhưng chưa thử.

tit_nguyen60

GÂY DỰNG
Tôi dùng cả WM2003, cả WM6.1 và rất hay phải để tâm đến Contacts vì yêu cầu công việc và nhận thấy có một soft contacts dùng rất ổn định, tìm kiếm nhanh, đơn giản, tiện lợi... đó là Resco Contacts Manager của Resco 2007. Nó tiện tới khi nhập ký tự cần tìm vào thì sẽ có kết quả từ name cho đến Job, Company và cả Department... Các bạn cứ thử xem. Have fun

tran

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi đang dùng con o2 Exec rất ổn nhưng có một nỗi buồn là Contacts của dòng WM chỉ nhận diện 7 số cuối cùng của các số điện thoại, vì vậy nếu trong danh bạ có các số dt trùng nhau 6 hoặc 7 số cuối thì thường khi nhận cuộc gọi đều bị nhầm tên.
không biết các bạn có để ý điều này không ?
Có ai biết cách giải quyết khó khăn này không ?
Hu Hu....................

Mình cũng đã dùng exec, nay HD nhưng cũng chưa dính lần nào như vậy.

Bạn thử kiẻm tra, khi mở contacts, thấy mục số điện thoại có liền hay có dấu () hoạc dấu -. Nếu k liền nhau bạn thử cách này:
Vào setting\system\regional setting\
mục region bạn chọn: english(Autralia)

Test lại xem sao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...