Nối Laptop với PC?

Các thớt khác của boyconzin

boyconzin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2007 lúc 11:42
Mình nối cái laptop Dell 1450 với PC qua cable Lan ( đấu chéo). Máy Laptop thì thấy được PC, lấy dữ liệu, xài Net cũng như xài Remote Desktop đều Ok hết. Nhưng không hiểu sao mấy PC thì không thể Ping được địa chỉ IP laptop, không thể lấy dữ liệu hay remote desktop gì hết. Đã thử tắt firewall trong laptop rồi mà :confused: . Hay có phải do thằng Norton Internet Security cài trong Laptop Dell không mấy bạn?

30 Tháng một 2007 lúc 09:35
Ngoài cách nối như bác ở trên, em nghe nói hình như có cách nối bằng cáp USB, không biết nối theo kiểu USB thì có những hạn chế nào? Em định cài desktop như một cái server (có apache, FTP...) và dùng laptop như một client.

30 Tháng một 2007 lúc 11:33
Ngoài cách nối như bác ở trên, em nghe nói hình như có cách nối bằng cáp USB, không biết nối theo kiểu USB thì có những hạn chế nào? Em định cài desktop như một cái server (có apache, FTP...) và dùng laptop như một client.
Hạn chế của nó là mắc tiền. Cách này tốn tiền mà hiệu quả không cao. Giờ máy nào cũng có card mạng onboard thì cách bấm dây thì khỏe nhất không cần thêm driver.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em lại phiền các mod trường hợp Winner từ chối giao dịch tại topic này ạ:
https://www.handheld.com.vn/threads...g-qua-tab-ngon-bo-re-22h45-9-10.501942/page-2
Em ...
Lazada Vietnam Master card on Monday