Nơi nào upRom ở TP HCM

Các thớt khác của learning
15 Tháng một 2007 lúc 19:12
Chào các bạn, mình đang dùng con O22 mini, bộ nhớ trong quá bé, cài nhiều chương trình hay bị thiếu bộ nhớ. Minh cũng đã xem các topic về upRom, nhưng chưa thử được. Ai biết làm ơn chỉ dùm nơi nào upRom với big Storage thì chỉ giúp, cám ơn nhiều.

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 19:26
Bạn thử tự làm 1 lần xem, cứ làm theo từng bước là sẽ được thôi mà. Nếu bị lỗi thì vào Boot Loader rồi up lại, không thể hỏng máy được đâu. Cùng lắm hẵng mang ra hàng vì tự làm được thấy.. vui lắm! :D

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2007 lúc 10:39
cái này em có kinh nghiệm nè chia sẻ với mấy bác luôn. Lần đó mới mua em o2i về, từ trước tới giờ có xài ppc đâu. Mua về xài được 2 tháng thì đua đòi anh em HHVN up rom cho em nó. Được anh gì đó em quên rồi cho bản rom 1.04 down về để trong máy 3 ngày mà ko dám up dù anh í chỉ dẫn rất tận tình. Tới ngày thứ 4 quyết định liều. Đem em nó sạc pin đầy nhóc, vô boot loader bắt đầu làm việc. Cũng hổng có gì phải lo hết nhưng sợ muốn teo cả chim cò. Chẳng may nó có việc gì thì em lại có cục chặn giấy 500$ thì toi. Ngồi rầu rĩ hơn 30 phút thì xong. Chạy bản rom mới ngon lành nghe khoái dễ sơ. Bác còn đang lo lắng thì nghiên cứu cho kĩ hướng dẫn sử dụng rồi hẵn làm nhé.Ko khó lắm nhưng làm ko đúng cũng rối lắm. Up ko xong máy của mình nó tối thui thì xong, toi. Lúc đó chẳng biết làm sao. Nhưng thực tế cũng ko cần lo lắm. Nếu vào boot loader lại up lại mà vẫn ko được thì đem ra tiệm, sửa chắc cũng ko nhì đâu. Liều xem bác. Chúc bác hên!!!!!!!!!!!hehe

16 Tháng một 2007 lúc 16:27
Em thì mua về hôm nay thì ngày mai up rom mới luôn, :D , được cái liều ! Nhưng nói thật chứ up Rom chẳng khác gì các bác cài WIN mới cho máy tính đâu, cũng giống nhau cả ! Mà up ROM cho PPC xem chừng còn an toàn hơn ý chứ ! Cứ tự làm đi bạn, ko sao đâu ! Có gì anh em trên này sẽ giúp ... :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday