Nội quy mới về đấu giá ???

Các thớt khác của volam

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 14:19
Gần đây em thấy mấy topic đấu giá hay xảy ra tình trạnh bỏ nick chạy lấy người quá, mà thường là các nick dự bị kô. Em nghĩ đã đến lúc các anh nên bổ sung vô nội quy những điều mới rồi để tránh tình trạng này xảy ra lần nữa. Anh nào có cao kiến gì thì góp ý xây dựng nội quy mới về đấu giá nha. Nhiều người đề nghị kô cho nick dự bị bid hoặc nếu muốn bid fải có nick chính thức chịu trách nhiệm, em thấy cách này cũng được :). Hy vọng HHVN sẽ ngày càng ổn định hơn

4 Tháng sáu 2007 lúc 16:15
em chẳng mấy khi tổ chức đấu giá hay tham gia bid nhưng thi thoảng mình đi đấu giá bị mấy ông kia phá đám ức lắm ! hix em cũng vài lần đề đạt cái kiểu này rồi hy vọng lần này mod làm 1 phát gọn gàng

Sony_SZ

HHVN-Ăn Chơi
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 16:55
Tạm thời thì các Bác khi mở Topic đấu giá có quyền đưa ra : Chỉ chấp nhận thành viên đăng nhập từ.............,hay là : Thành viên chính thức mới đươc tham gia ở đây.
Thiển ý của em, hok bít có được ủng hộ không đây?
Nếu thấy ý của em mà hay thì khi đấu giá cho em đấu nhá-------> Không bao giờ thèm chạy làng:D

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 17:17
Tùy điều kiện nào đến trước: số bài post (50) - thời gian đăng ký (trước thời điểm đấu giá 6 tháng) - đã verify
Túm lại là ... phòng người phá thôi :D

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 18:20
Em nghĩ tiêu chuẩn quan trọng hơn có lẽ là rep power, rồi mới đến số bài post và cuối cùng là thời gian tham gia diễn đàn.

Nhưng nói j` thì nói, tất cả các phương án đã, đang và sắp được đưa ra chắc chỉ mang tính tương đối thôi, ko thể nào giải quyết được triệt để vấn đề này cả đâu :)

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 18:22
rep power thì làm sao đánh giá được hả bác,cái rep power này là do thành viên thấy bài viết hữu ích thì ấn vào hình cái cân,nhưng hình như chẳng ai dùng cái này cả :D
PS:Bác nào free ấn vào hình cái cân cho e vài phát,tăng rep power cho oai :))

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 19:16
rep power thì làm sao đánh giá được hả bác,cái rep power này là do thành viên thấy bài viết hữu ích thì ấn vào hình cái cân,nhưng hình như chẳng ai dùng cái này cả :D
PS:Bác nào free ấn vào hình cái cân cho e vài phát,tăng rep power cho oai :))
Ấn rồi đó, oai chưa?

Đúng là hiện tại Handheld đã có cơ chế quản lý người rao bán (phải là thành viên chính thức) nhưng chưa có cơ chế quản lý người mua hàng. Cái này thực sự rất khó, vì cơ chế quá gắt thì người muốn mua thực sự khó mua được hàng, cơ chế không đủ chặt chẽ thì người bán lại thiệt thòi.

Theo em, số điện thoại di động (kể cả đã xác nhận rồi) là chưa đủ. Cần có thêm một số thông tin xác nhận khác như số điện thoại cố định hay địa chỉ nhà riêng, địa chỉ công ty... để xác nhận khi tham gia đấu giá.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 19:33
Nếu phải có số đt nhà riêng thì cũng ko ổn,ông nào gọi điện đến gây nhiễu thì ko đỡ được. Địa chỉ nhà riêng cũng có vẻ ko hay lắm.Nói chung rất khó,giả sử bác nào ở trọ chẳng nhẽ cho số đt nhà trọ :D,rất bất tiện
Theo e bác nào đấu giá cứ nêu ra luật,ví dụ như các thành viên phải tham gia trước ngày bao nhiêu đó,phải có bao nhiêu post là hợp lý lắm rồi.Chặt hơn nữa nghe chừng ko ai đấu giá được mất,như thế cũng mất vui đi.

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday