HỎI / ĐÁP Nơi sửa Palm Pre ở Hà Nội

trinhtunglc

NHẬP HỘI
Hic hic :(( tình hình là em Pre của em hôm qua em lỡ tay làm rơi thế là nó bị nứt 1 vết nhỏ ở góc màn hình (không biết là vỏ hay trên màn hình nữa) + liệt cảm ứng. Anh em nào biết ở Hà Nội có chỗ nào sửa được thì chỉ cho em với :(( giờ máy chả khác gì cục gạch cả :((

maianhtuan305

MÁY HỎNG
Thực sự rất buồn nhưng phải thông báo với bạn là hiện tại HN không có chỗ nào có linh kiện màn để thay cho palm pre đâu bạn ạ ! mình dùng dòng lạ là phải giữ , quăng quật nó hỏng thì chỉ có nước trung bày thôi bạn ạ ! nếu bạn gửi mua ở nước ngoài màn hình thì có nhưng mà việc thay cũng cần phải thợ biết cách thay tháo chứ không thì nó làm mò càng chết hơn

trinhtunglc

NHẬP HỘI
Mình vừa kiểm tra lại, chỉ là vỡ lớp kính trên màn hình, màn hình không sao, nhưng giờ còn vấn đề cảm ứng thì không biết phải làm thế nào :((

maianhtuan305

MÁY HỎNG
cái lớp ở trên màn hình là nó liền với vỏ mặt trên luôn mà ! cái lớp đấy là quyết định tới cái cảm ứng đó bạn ! nếu thay giờ thì phải đặt mua màn từ nước ngoài nó sẽ gửi cho bạn 1 bộ mặt trên luôn chỉ cần tháo được mạt củ rồi thay mặt n\mới vào cắm vào giắc main là xong ! nhưng mà việc đặt được bộ mặt trên này khá gian nan và đắt đỏ đó bạn

trinhtunglc

NHẬP HỘI
Minh vừa xem lại, con này màn hình liền luôn với tấm vỏ trước, nên đã thay là thay cả :( kiểu này phải ship về tự thay quá =.=

hongbao

HHVN - DỰ BỊ *****
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ra mấy chỗ ông thợ kiểu này có khi không biết palm pre là cái máy như thế nào lại tưởng là samsung corby í chứ :( sợ lắm

Sao anh đánh giá thấp thế? Xem mặt mà bắt hình dong đôi khi việt vị đó anh.

@ trinhtunglc: anh có thể tham khảo nhiều nơi trước khi ra quyết định cuối cùng, mọi việc cần bình tĩnh giải quyết, không nên vội anh ah. Chúc anh sớm chữa bệnh thành công cho dế yêu, hi hi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.