Nokia PC Suite đụng với Acti Sync?!?!?

15 Tháng hai 2008 lúc 00:42
Các bác cho hỏi có gặp trường hợp này chưa nhỉ?
Contact từ Nokia sync vào laptop = Nokia PC Suite rồi từ đó Sync với PPC. Sync xong thì mất khá nhiều số dt trên PPC. Trong contact vẫn hiện tên nhưng không có số điện thoại! Contact trên Laptop vẫn còn đầy đủ!
E đã update Nokia Suite mới nhất và Acti sync 4.5 rồi mà vẫn bị..Bác nào có cách xin chỉ jáo! cảm ơn nhiều!

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 11:30
Bạn nói không rõ làm mình không hiểu hết và hướng dẫn cụ thể cho bạn được. Mình đang xài một cái PPC và một cái Nokia 9500 sync chung với 1 account trên laptop hơn 1năm qua, lúc nào 2 máy cũng giống nhau về Contact và Calender. (Account khác thì sync cái Moto khác với 1Outlook khác) Vẫn không có gì xảy ra cả. Do bạn setting khi sync. Bạn hãy lấy một thiết bị có contact đầy đủ nhát làm chuẩn, đồng bộ thiết bị đó với Outlook rồi từ đó lấy Outlook làm chuẩn cho thiết bị thứ 2

16 Tháng hai 2008 lúc 00:05
chắc bác VUHEO chưa gặp nên chưa hình dung ra...sau khi sync contact từ nokia = nokia suite rồi từ đó sync vào ppc = acti sync 4.5 e bị trường hợp là trong danh bạ sẽ có nhưng tên mất số dt(vẫn còn tên nhưng mất số dt). Bác nào gặp rồi xin chỉ jáo :). Thanks all!

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng hai 2008 lúc 11:48
chắc bác VUHEO chưa gặp nên chưa hình dung ra...sau khi sync contact từ nokia = nokia suite rồi từ đó sync vào ppc = acti sync 4.5 e bị trường hợp là trong danh bạ sẽ có nhưng tên mất số dt(vẫn còn tên nhưng mất số dt). Bác nào gặp rồi xin chỉ jáo :). Thanks all!
Bác thử vào Microsoft Office Outlook hiệu chỉnh lai xem sao ! Bởi có thể trên PC bác xem được cả tên và số ĐT bằng MSOutlook nhưng đó chỉ là view thôi chứ khi Synch nó không sang cả thì sao!
Mà nếu không được thì theo em nên làm thủ công: Rút SIM từ Nokia, nhét vô PPC> Sim Manager> Copy/Paste...OK. hì..hì...

16 Tháng hai 2008 lúc 22:37
Bác thử vào Microsoft Office Outlook hiệu chỉnh lai xem sao ! Bởi có thể trên PC bác xem được cả tên và số ĐT bằng MSOutlook nhưng đó chỉ là view thôi chứ khi Synch nó không sang cả thì sao!
Mà nếu không được thì theo em nên làm thủ công: Rút SIM từ Nokia, nhét vô PPC> Sim Manager> Copy/Paste...OK. hì..hì...
cảm ơn bác chỉ dẫn nhưng mà tôi mà là mod thì del bài của bác ngay đấy!

có anh em nào gặp tình trạng giống vầy chưa nhỉ?không phải tên nào cũng bị mất số mà thường là những số mới lưu trong khoảng thời gian gần gần

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
16 Tháng hai 2008 lúc 22:59
cảm ơn bác chỉ dẫn nhưng mà tôi mà là mod thì del bài của bác ngay đấy!

có anh em nào gặp tình trạng giống vầy chưa nhỉ?không phải tên nào cũng bị mất số mà thường là những số mới lưu trong khoảng thời gian gần gần
Đọc toàn bài của bạn, có 1 lời, bạn lên đây hỏi ý kiến anh em hay đố vui và thử thách vậy. Thấy cách phản hồi với ý kiến của anh em rất sốc. Bác trên nói vậy có gì là sai và có gì phạm tội với bạn mà phán 1 câu xanh rờn vậy.

Mục đích của bạn chỉ là copy danh bạ hay tập tành 1 phương pháp khác có chung 1 mục đích? nếu vậy anh em vui vẻ trao đổi kinh nghiệm với nhau thôi.

Thấy toàn bài có vài điều góp ý, nếu bác giận thì từ từ bỏ quá nhé.

17 Tháng hai 2008 lúc 09:51
@DAI_GIA_SAI_GON: Chác bác nhầm rồi. Tôi không thách thức hay đánh đố ai cả! ngược lại rất nghiêm túc, chính vì vậy nên rất khó chịu với những lời góp ý mang tính chất spam như thế! bác thử đọc lại bài post trên rồi xe ứng dụng dc điều gì từ đó? "hiệu chỉnh" là hiệu chỉnh cái j?contact trên 500 số thì làm sao mà sim manager?chưa kể có những máy không cho copy all contact từ sim mà chép từng cái từng cái! ít nhất đây là lần thứ 2 tôi rất cần sự trợ giúp từ các mem ber của 1 diễn đàn chuyên nghiệp nhưng nhận dc đa số là các bài spam, không thì post chung chung...tôi k có ý sốc ai hay xúc phạm ai cả! nếu mọi ng thấy vậy thì thành thật xin lỗi tất cả mọi người và mong sẽ nhận dc những bài hướng dẫn của người biết khắc phục lỗi!
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=80678&page=2 --> spam!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday