Nokia tiếng anh, cần chuyển sang tiếng việt gấp, ai biết giúp mình với!!!

midu

NHẬP HỘI
Chào các bạn, mình đc người quen ở nước ngoài tặng cái Nokia 6260 bằng tiếng anh, hỏi các bạn có cách nào chuyển toàn bộ ra tiếng việt cho dễ sử dụng không vậy? ai biết gúp mình ngay nhé, mình cần gấp lắm, cảm ơn nhiều!!!

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
bạn ra các cửa hàng Đtdd hiện tại cũng đã có vụ chuyển tiếng việt rồi. Tính tiền tuỳ theo đời máy.

midu

NHẬP HỘI
dtnni said:
bạn ra các cửa hàng Đtdd hiện tại cũng đã có vụ chuyển tiếng việt rồi. Tính tiền tuỳ theo đời máy.
Nhưng mình đang ở nước ngoài mà, ý mình là các bạn biết phần mềm nào không chỉ mình load về cài lên máy, cảm ơn bạn!!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6260 thì bó tay... dùng SYmbina chưa có tỉếng Việt đâu... nếu có cắhc 10 năm nữa quá à :D

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu là Symbian thì cứ thể mà dùng, chẳng cần chuyển đổi gì hết (vì ko chuyển được). Mà bác ở nước ngoài thì xài tiếng Anh có sao đâu ?

midu

NHẬP HỘI
Ư chắc potay rồi, vấn đè là ko phải mình dùng, mà là người viêt đi làm bên này không biết tiếng anh dùng nên người ta nhờ chuyển qua tiếng việt, chứ mình thì dùng tiếng anh tiện hơn tiếng việt nhiều, chắc symbian chưa có tiếng việt, nhưng tôi vẫn thắc mắc tại sao các điện thoại đời mới dùng HĐH Symbian ở Vietnam vẫm có tiếng việt phải không các Bác, các Bác ở nhà có thấy con Nokia đời mới nào có tiếng việt không? Để ý dùm tí nhé!!!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các con đời mới đều có tiếg Việt riêng Symbian thì chưa có nếu không muốn nói là hkông có vì Nokia chứ có mục đích viết firmware tiếng Việt cho Symbian

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
midu said:
Ư chắc potay rồi, vấn đè là ko phải mình dùng, mà là người viêt đi làm bên này không biết tiếng anh dùng nên người ta nhờ chuyển qua tiếng việt, chứ mình thì dùng tiếng anh tiện hơn tiếng việt nhiều, chắc symbian chưa có tiếng việt, nhưng tôi vẫn thắc mắc tại sao các điện thoại đời mới dùng HĐH Symbian ở Vietnam vẫm có tiếng việt phải không các Bác, các Bác ở nhà có thấy con Nokia đời mới nào có tiếng việt không? Để ý dùm tí nhé!!!

Mấy con Symbian ở VN có tiếng việt nhưng chỉ được fần nào đó thôi bác à, do dân VN nghịch vào đó mà. Chẳng qua là thay đổi font mặc định của Symbian thành font Tiếng Việt thui mà, rùi đổi tên mấy cái folder, mấy cái soft lằng nhằng bằng TV cho nó Việt hóa... :x
Chứ fần Tiếng Anh nguyên bản của Firmware thì vẫn không thay đổi. www.botay.com
Đợi Symbian ra Firmware mới cho dân VN mình thui!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không phải tiếng Việt mà là chỉnh sửa các chương trình ứng dụng của nó sang tiếng Việt, tác giả chính là karagawa làm ra (Nick thôi:D)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...