nóng màn hình

Các thớt khác của koziol
13 Tháng một 2008 lúc 03:16
tình hình là như này ạ, em có cái lap như ở dưới chữ kí í, hôm nay em sờ thử vào cái chữ DELL ở ngay dưới màn hình thì thấy chỗ đấy ko hiểu sao rất nóng, em lo quá. Ko biết có fải máy của em bị làm sao ko? Mong các bác chỉ giúp :(

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 08:17
chỗ đó đặt bóng nền nên nóng là đúng rồi, con của em cũng thía đây này, kô có gì phải lo lắng đâu bác ạ

bóng đèn nào đặt chỗ đó dzij ta, ko có đâu nha, bóng đèn mà theo ý của anh đó nó nằm trong panel LCD á, và nó bé tẹo ko có nóng đâu, chỗ nóng đó do bo cao áp... tỏa nhiệt thôi mà, ko thành vấn đề,dùng 10 năm vẫn chạy tốt :D

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 09:51
Chắc bác kia tưởng màn hình CRT nên nói nóng là do bóng đèn hình. Mình cũng đang dùng con Dell M1210, cũng tò mò sờ vào chữ Dell sau màn hình nhưng không thấy nóng gì cả, nguội ngắt luôn à. Vậy là sao?

13 Tháng một 2008 lúc 10:06
Ý bác koziol là cái phần dưới màn hình , phía trên bàn phím nó nóng , chứ không phải màn hình nóng.
Cái đó cũng bình thường thôi , các bộ phận chính như pin , nguồn , CPU .... đều nằm đó cả , nóng là đương nhiên.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 10:17
Ý bác koziol là cái nóng ở cái chữ dell ngay mép dưới của cái màn hình đó mà. Mình thấy máy nào cũng nóng hết, thằng bạn xài Lenovo cũng bảo nỏng, máy mình cũng thấy nóng. Nói chung là nguyên mép dưới của cái monitor là nóng đều cả.

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 13:00
tình hình là như này ạ, em có cái lap như ở dưới chữ kí í, hôm nay em sờ thử vào cái chữ DELL ở ngay dưới màn hình thì thấy chỗ đấy ko hiểu sao rất nóng, em lo quá. Ko biết có fải máy của em bị làm sao ko? Mong các bác chỉ giúp :(
Tình hình là như thế này nha bác, trên cái LCD của laptop bóng neon được gắn dưới cùng và nằm theo chiều ngang. bóng này được gắn kín bên trong và ngay phía sau cái viền của LCD, nó chỉ đơn thuần là 1 bóng neon bình thường mà thôi chỉ khác là kích thước nhỏ. lúc bác mở máy board cao áp tạo ra điện thế để cấp cho bóng đèn phát sáng, vì thế nó phải nóng thôi. cũng như bóng đèn neon của mình gắn trong nhà để chiếu sáng, khi mở thì nó phát sáng và sinh ra nhiệt độ thế thôi. bác kô cần phải lo lắng về vấn đề này, vì tất cả laptop nào cũng như thế, cũng phải hơn 2 năm thì bóng mới bắt đầu xuống cấp lúc đó sẽ có hiện tượng ánh sáng kô đều hoặc bóng kô còn sáng như lúc mới. nhưng với cái Dell của bác thì chuyện đó còn lâu mới đến :D:D:D
Thân !!

13 Tháng một 2008 lúc 16:54
chỗ đó đặt bóng nền nên nóng là đúng rồi, con của em cũng thía đây này, kô có gì phải lo lắng đâu bác ạ
bóng đèn là sao hả trời, bác này hình như chưa xài LCD thì phải (xin lỗi nha), LCD dùng đi ốt phát sáng bác ơi

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 17:20
cái này bình thường thôi bác ơi, em dùng Dell cũng nóng (máy bọn bạn em cũng thế). Cái gì chạy mà ko tỏa nhiệt hả bác, nhà SX đã tính toán cả rồi. Bác cứ yên tâm mà xài :rolleyes:

masterking

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 18:03
làm gì có chuyện gắn bóng đèn neon trong LCD vậy hả trùi!!!!,như vậy lap phải tạo điện áp AC để nuôi bóng neon chắc???nếu vậy lap chạy ko ổn định đâu!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday