Noviiremote_deluxe

laptopdng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2007 lúc 08:58
Bạn xem lại cổng hồng ngoại đã bật chưa? Nếu chưa bật thì không sử dụng được đâu. Vào Settings--> Connnections -->Beam --->Đánh dấu chọn mục Receive all incoming beams.

Oxygia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng một 2007 lúc 15:35
Bạn xem lại cổng hồng ngoại đã bật chưa? Nếu chưa bật thì không sử dụng được đâu. Vào Settings--> Connnections -->Beam --->Đánh dấu chọn mục Receive all incoming beams.
Xài thằng này không liên quan đến bật hay không bật hồng ngoại vì nó chủ động phát (send) chứ không nhận (Receive) , bạn có thể tham khảo thêm cách sử dụng NoviiRemote tại đây http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=42534&page=4; cách cho nó học tín hiệu cũng tại thread này (trang 2 bài số 17)

Oxygia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2007 lúc 23:54
Không biết máy 2 bạn bị sao chứ nội ý nghĩa của câu "Receive all incoming beams" cũng cho thấy chẳng liên quan gì tới nó rồi vì chương trình này phát đi chứ không nhận. ATOM tắt đi vẫn chạy tốt.

namcan05

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2007 lúc 11:20
bàn thêm 1 chút.... con mini mình thấy cũng tùy TV nhưng đa số là đc khoảng 5-7m.
còn "Receive all incoming beams" thì dịch đúng là ko cần bật, nhưng mình thử thêm O2s khi tắt cũng ko đc...
mà cái Novii ko remote đc điều hòa, Nevo đc nhưng có cách nào cài trên Mini ko nhỉ?

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 12:37
bàn thêm 1 chút.... con mini mình thấy cũng tùy TV nhưng đa số là đc khoảng 5-7m.
còn "Receive all incoming beams" thì dịch đúng là ko cần bật, nhưng mình thử thêm O2s khi tắt cũng ko đc...
mà cái Novii ko remote đc điều hòa, Nevo đc nhưng có cách nào cài trên Mini ko nhỉ?
Novii điều khiển được hầu hết các thiết bị dùng điều khiển bằng hồng ngoại bác ah. Mình thử với TV, DVD, Điều hoà samsung, độ xa gần tùy thuộc theo máy Nếu cho nó học 1 lần kô điều khiển dc thi cho nó học 2 lần.
Mình thích nhất là nó cho thay đổi và thiết kế giao diên theo ý mình và cho phép chuyển qua lại các loại điều khiển rất tiện

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn các thông tin hữu ích của bác chủ
Lazada Vietnam Master card on Monday