NTLDR is missing !!! Cứu em với!!

Các thớt khác của nsc
11 Tháng năm 2007 lúc 13:03
Em xài con Dell D620,tự dưng đang xài,thấy nó mất dữ liệu từ từ,trong mỗi ổ dĩa xất hiện Folder là System Volume Infomation còn ổ C thì xuất hiện 1 file BIN.

Sau khi shut down hay restart thì nó báo "NTLDR is missing.Press Ctr+Atl+Del to restart"

Ban đầu em nghĩ bị vius,sau khi format toàn bộ các ổ,cài lại Win hoàn chỉnh nhưng tình trạng trên vẫn bị lập lại.

Cài đi cài lại khoảng 1 chục lần như thế rùi đó các bác.

Thử bằng cách khác,lấy hard disk khác thay vào máy thì chạy ok,không có vấn đề gì,còn lấy hard disk mình bỏ vào máy khác thì vẫn bị tình trạng trên,nhưng phát hiện ra dữ liệu cũ trên hard disk ko bị mất.

Từ đó suy ra vấn đề chỉ là do hard disk có vấn đề???

Nhưng có 1 điều lạ là nếu cài lại Win mới,nếu ko lên Net chỉ xài offline thì ko bị tình trạng đó,mà connect là khoảng 1 tiếng sau là lại bị như cũ.

Không biết lỗi này là do đâu?

Do virus hay bad sector,...???

Bây giờ phải làm sao đây???Đừng kêu em mua Hard disk khác nhé,vì cái đó là nước cuối.:)

Có chỗ nào sửa ở TPHCM mà yên tâm ko các bác.

Đa tạ các cao thủ nhiều.

knoppix

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng năm 2007 lúc 14:37
Bạn cài Win xong, trước khi vào net cần phải update tất cả các bản patches (ngay cả WinXP SP2 cũng phải patch). Như bạn mô tả, có khả năng vì Windows mới cài chưa vá hết lỗi, nên khi vào net bị nhiễm virus (spyware), động chạm tới file ntldr trên root partition, khiến Win không khởi động được.

thaonguyenvn

HHVN-DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng năm 2007 lúc 14:39
Nhưng có 1 điều lạ là nếu cài lại Win mới,nếu ko lên Net chỉ xài offline thì ko bị tình trạng đó,mà connect là khoảng 1 tiếng sau là lại bị như cũ.
Không biết lỗi này là do đâu?
bác cài lại bằng đĩa Win bản quyền hay 8k.nếu 8k có thể do khi vào mạng MS tự update rồi cho bản win của bác die luôn rồi

11 Tháng năm 2007 lúc 15:32
Minh đã thử Win 8k và Win ZIN luôn.Vẫn như nhau dù đã tắt Auto Update.

CHỉ lên lướt Web,đọc báo thui mà vẫn bị.

Chắc là ổ cứng die rùi hả các bác,nhưng nếu die thì xài ofline làm gì đc,đằng này cài game,soft vào chạy ok mà.

Bó tay quá,các cao thủ vào giúp em với,thử thách thật sự đó.

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng năm 2007 lúc 11:41
NTLDR is missing

Lỗi NTLDR is missing xảy ra khi khởi động máy, thông báo lỗi như sau:
NTLDR is Missing
Press any key to restart
Hệ điều hành bị lỗi:
Windows 2000
Windows XP
Windows Server 2003
Nguyên nhân:
Máy tính khởi động từ một nguồn không thể boot được.
Ổ đĩa cứng chưa được cài đặt đúng trong BIOS.
Tập tin NTLDR và/hoặc NTDETECT.COM bị hỏng.
Cấu hình sai trong tập tin boot.ini.
Cố gắng nâng cấp từ hệ điều hành Windows 95, 98 hoặc ME đang sử dụng FAT32.
Một ổ cứng mới vừa được gắn thêm.
Boot sector / master boot record bị hỏng.
Windows bị lỗi nghiêm trọng.
Cáp ổ đĩa cứng IDE/EIDE bị hỏng.
Trong đó nguyên nhân thứ 3 là thường xảy ra nhất. Cách khắc phục lỗi này như sau:
Khởi động từ đĩa CD Windows XP.
Ở menu setup của Windows XP, bấm R.
Chọn hệ điều hành bạn muốn sửa. Ví dụ ở đây bạn chỉ cài 1 hệ điều hành trên máy thì bấm số 1 từ bàn phím.
Nhập mật khẩu quản trị khi được hỏi.
Copy 2 file NTLDR và NTDETECT.COM từ CD vào thư mục gốc của ổ C bằng các lệnh sau:
copy e:\i386\ntldr c:\
copy e:\i386\ntdetect.com c:\
Gõ lệnh exit để khỏi động lại máy tính.

Lấy từ « http://www.avnonline.org/mediawiki/index.php?title=NTLDR_is_missing »

12 Tháng năm 2007 lúc 20:26
Có 1 cái lạ là xài OFFLINE thì ko vấn đề gì xảy ra mà lên ONLINE thì bị ngay,có khi xài 1,2 tiếng có khi 4,5 tiếng rùi mới bị.

Không hiểu lý do gì đây các bác ơi???

Em thực sự điên đầu vì cái HD này quá,muốn quăng vô thùng rác cho rùi nhưng nghĩ lại phải tìm ra nguyên nhân thì mới có thể quăng nó đc.

Các bác giúp em với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday