NWS705F và NWZA815B ( 2 con sony)

kiatas

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng hai 2008 lúc 14:29
NWS705F và NWZA815B các bác ơi hai con này con nào cho âm thanh hay hơn, tui đang phân vân đây!(đau đầu wa!) con thứ 2 thì ko cần sonicstage, con đầu thì ngược lại nhưng được cái nhỏ gọn hơn.Điều duy nhất bây giờ để tui quyết định chọn con nào là âm thanh của nó! help!!!!

Con NWS705F nghe nói mỗi lần cấm vào pc khác cài lại sonicstage thì sẽ phải restore lai máy=mất hết nhạc cũ giống con ipodnano đúng ko? tui sợ cái này lắm ah` vì tui hay dùng nhiều pc khác nhau lắm đụng cái nào xài cái đó

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2008 lúc 22:01
Con nào cũng OK. Âm thanh 2 con này tương đối giống nhau - nhiều về Bass. 705 thì thêm được cái NC nhưng chính vì thế mà cổng phone cũng dễ hỏng hơn. 815 dùng dây phone EX 082 còn 705 dùng Nc 022. Em đánh giá Nc 022 nghe hay hơn. EX082 âm thanh hơi sáng. 815 có cái màn hình rộng nhìn thích hơn.
Theo em con nào cũng thế nhưng nghiêng cho 815 một chút
Nếu mua 705 thì bỏ thêm chút tiền mua 706

MegaE740

XPERIA & iPhone
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 02:01
Cả 2 em mà bỏ hết hiệu ứng để nguyên bản mà nghe thì S70x trên cơ em A8xx => Thêm hiệu ứng vào thì A8xx ko cần đọ nữa :D. Chưa dám so 2 cái tai đi theo, test trên là với 1 em E808 xịn (đi theo Clie NZ90 :D) Còn so em NC22 với em EX082 thì nếu cùng cắm vào S70x (đương nhiên phải bỏ NC cho công bằng) thì 2 em ngang ngửa một em 9(NC22) một em 8.75(EX082)

Trên là so sánh vui thôi, vì nếu so 2 em này thì ngay từ đầu là ko hợp lý. Vì S70x nhắm vào đối tượng nghe là No.1 còn em A8xx là PMP rồi. Vừa xem Movie, Foto, Music thì ko nhắm tới mức hoàn thiện phần Music như S70x

Bác nên lựa chọn trên tiêu chí là chỉ nghe hay là vừa nghe vừa xem! À mà bản thân mình thì cực ít dùng 2 cái tai đi kèm 2 em vì đeo vào ko hợp, chả hiểu sao. Dùng in-ear vẫn thích đeo mấy em Driver 9 hoặc 9.5mm thôi! Đang quyết tâm làm em EX700SL với Driver 16mm cho máu! :D

Chúc bác chọn được cho mình 1 em như ý!

alec

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng ba 2008 lúc 15:50
Cả 2 em mà bỏ hết hiệu ứng để nguyên bản mà nghe thì S70x trên cơ em A8xx => Thêm hiệu ứng vào thì A8xx ko cần đọ nữa :D. Chưa dám so 2 cái tai đi theo, test trên là với 1 em E808 xịn (đi theo Clie NZ90 :D) Còn so em NC22 với em EX082 thì nếu cùng cắm vào S70x (đương nhiên phải bỏ NC cho công bằng) thì 2 em ngang ngửa một em 9(NC22) một em 8.75(EX082)

Trên là so sánh vui thôi, vì nếu so 2 em này thì ngay từ đầu là ko hợp lý. Vì S70x nhắm vào đối tượng nghe là No.1 còn em A8xx là PMP rồi. Vừa xem Movie, Foto, Music thì ko nhắm tới mức hoàn thiện phần Music như S70x

Bác nên lựa chọn trên tiêu chí là chỉ nghe hay là vừa nghe vừa xem! À mà bản thân mình thì cực ít dùng 2 cái tai đi kèm 2 em vì đeo vào ko hợp, chả hiểu sao. Dùng in-ear vẫn thích đeo mấy em Driver 9 hoặc 9.5mm thôi! Đang quyết tâm làm em EX700SL với Driver 16mm cho máu! :D

Chúc bác chọn được cho mình 1 em như ý!

Mình cũng đã nghe qua S-705 và NW-A805( same as a816), có lẽ s-705 có hơn một chút về chất âm, có lẽ thế nên tại nhật giá em s-705 và a-805 bằng nhau khoảng 2,1 mil VND dù a-805 có màn hình đẹp xem phim và ảnh. Tuy nhiên mình vẫn thích dòng a-8xx , nên đã chọn em a-805. Chất lượng âm thanh của dòng a ko được bằng S nhưng cũng không tồi. pair em này với 1 tai nghe tốt thì khó không hài lòng.
Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn.

kiatas

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 07:21
Hôm trước đi thử máy củng thấy 705 âm hay hơn tui quan tâm về âm hơn tui cung muốn chọn S705 nhưng mà nghe nói con này mỗi lần cắm vô cái máy vi tính khác sẽ phải cài lại sonic stage va restore lại con S705 = mất hết nhạc. tôi muốn mấy bồ xác nhận giùm có phải vậy ko?

alec

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng ba 2008 lúc 00:13
Hôm trước đi thử máy củng thấy 705 âm hay hơn tui quan tâm về âm hơn tui cung muốn chọn S705 nhưng mà nghe nói con này mỗi lần cắm vô cái máy vi tính khác sẽ phải cài lại sonic stage va restore lại con S705 = mất hết nhạc. tôi muốn mấy bồ xác nhận giùm có phải vậy ko?
Cái bệnh này thì A8xx cũng vậy, đang sync với sonic ở máy nhà mang ra máy cơ quan đòi format lại mới cho chuyển nhạc sang. Hết muốn làm.Sonic stage có lẽ là đỉnh cao chuối của sony.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 01:35
NWS705F và NWZA815B các bác ơi hai con này con nào cho âm thanh hay hơn, tui đang phân vân đây!(đau đầu wa!) con thứ 2 thì ko cần sonicstage, con đầu thì ngược lại nhưng được cái nhỏ gọn hơn.Điều duy nhất bây giờ để tui quyết định chọn con nào là âm thanh của nó! help!!!!

Con NWS705F nghe nói mỗi lần cấm vào pc khác cài lại sonicstage thì sẽ phải restore lai máy=mất hết nhạc cũ giống con ipodnano đúng ko? tui sợ cái này lắm ah` vì tui hay dùng nhiều pc khác nhau lắm đụng cái nào xài cái đó
Hi sinh vì nghệ thuật đi bác!

@ngocnguyenhung: em oải bọn đấy rồi. Mai mua mới ship tuốt vô cho anh đỡ mong.

Lazada Vietnam Master card on Monday