Ổ C: mất dung lượng

Các thớt khác của chubedapxichlo

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ổ C: của em có tổng cộng 20GB, em sử dụng có 10Gb ah, nhưg nó báo là xài 15Gb, mất đâu 5Gb, hichic, e đã tắt cái System Restore rồi :((, có ai biết vì sao k
Recovery Partition chăng, thường thì là như thế. Bác thử chuột phải vào My Computer -> Manage xem xem. Nếu ko vẫn thiếu thì ta tính tiếp:cool:

thuanfx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác xem thử có dùng Virtual memory không ??
Vì khi bác khai báo cái này thì nó sẽ trừ trong ổ cứng một dung lượng tương ứng đấy chứ không mất đi đâu mà lo :)

Bác thử mở chế độ hiển thị file ẩn ra rồi thử lại xem. Nhớ là nhấn Ctrl+A chứ đừng dùng chuột quét màn hình nhá. hi vọng sẽ thấy đủ.

thuanfx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Right Click lên My Computer -> chọn Properties -> Chọn tab Advance
Chọn Settings chỗ phần Performance ->chọn Tab Advanced sẽ thấy mục Virtual Memory(trong này sẽ chữa dung lượng thiết lập cho Virtual Memory)

Trời ơi mất gì đâu mà lo. Còn các file ẩn và file hệ thống nó không hiện ra mặc định cho bạn chọn đâu. Muốn hiện ra tất cả thì vào folder option nha.
Các file như hiberfil.sys pagerfile.sys và các thư mục ẩn nữa. Tốt hơn hết là không cần thử. Nếu thiếu dung lượng thì dùng diskcleanup để dọn bớt.

992

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trời ơi mất gì đâu mà lo. Còn các file ẩn và file hệ thống nó không hiện ra mặc định cho bạn chọn đâu. Muốn hiện ra tất cả thì vào folder option nha.
Các file như hiberfil.sys pagerfile.sys và các thư mục ẩn nữa. Tốt hơn hết là không cần thử. Nếu thiếu dung lượng thì dùng diskcleanup để dọn bớt.
bác vào folder option->view bỏ cái tick ở hide system file đi thì các fioe này sẽ hiện lên, ko mất đâu mà lo

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng nhân tiện hỏi,ổ của em 16g.Lúc đầu thì còn nguyên,nhưng sau đó em copy dữ liệu vào ổ để ghi đĩa DVD.Sau khi ghi xong em xóa đi thì lạ một nỗi không hiểu sao ổ thì không có gì(em chia riêng ổ dữ liệu) mà lại báo có dữ liệu 12g.Rồi một thời gian sau lại giảm xuống chỉ chiếm 6g mặc dù ổ hoàn toàn trống trơn(không hide nhé).Em dùng patition format lại vẫn không thay đổi được gì.Bác nào có biết thì chỉ cho em với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nếu chiếc Galaxy S9 của bạn vừa được cập nhật gần đây, hoặc bạn đang dự định mua S10, thì bạn cần làm quen với giao diện One UI của Samsung.

Được Samsung đại tu hoàn toàn từ giao diện Samsung Experience 9.5, One UI mang đến ch ...
Lazada Vietnam Master card on Monday