Ổ C: mất dung lượng

Các thớt khác của chubedapxichlo

thuanfx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 15:34
Right Click lên My Computer -> chọn Properties -> Chọn tab Advance
Chọn Settings chỗ phần Performance ->chọn Tab Advanced sẽ thấy mục Virtual Memory(trong này sẽ chữa dung lượng thiết lập cho Virtual Memory)

21 Tháng năm 2007 lúc 17:10
Trời ơi mất gì đâu mà lo. Còn các file ẩn và file hệ thống nó không hiện ra mặc định cho bạn chọn đâu. Muốn hiện ra tất cả thì vào folder option nha.
Các file như hiberfil.sys pagerfile.sys và các thư mục ẩn nữa. Tốt hơn hết là không cần thử. Nếu thiếu dung lượng thì dùng diskcleanup để dọn bớt.

992

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng năm 2007 lúc 18:53
Trời ơi mất gì đâu mà lo. Còn các file ẩn và file hệ thống nó không hiện ra mặc định cho bạn chọn đâu. Muốn hiện ra tất cả thì vào folder option nha.
Các file như hiberfil.sys pagerfile.sys và các thư mục ẩn nữa. Tốt hơn hết là không cần thử. Nếu thiếu dung lượng thì dùng diskcleanup để dọn bớt.
bác vào folder option->view bỏ cái tick ở hide system file đi thì các fioe này sẽ hiện lên, ko mất đâu mà lo

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 21:35
Em cũng nhân tiện hỏi,ổ của em 16g.Lúc đầu thì còn nguyên,nhưng sau đó em copy dữ liệu vào ổ để ghi đĩa DVD.Sau khi ghi xong em xóa đi thì lạ một nỗi không hiểu sao ổ thì không có gì(em chia riêng ổ dữ liệu) mà lại báo có dữ liệu 12g.Rồi một thời gian sau lại giảm xuống chỉ chiếm 6g mặc dù ổ hoàn toàn trống trơn(không hide nhé).Em dùng patition format lại vẫn không thay đổi được gì.Bác nào có biết thì chỉ cho em với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Khái niệm mô tả các mối quan hệ giữa thông số ISO, Aperture và Shutter Speed rất dễ hiểu.
Mỗi đỉnh của tam giác liên quan đến ánh sáng và cách mà nó (ánh sáng) vào trong và tương tác với camera

Ba yếu tố trên 3 đỉnh của tam giác là
1. ISO - đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday