Ổ cứng cho MTXT

Các thớt khác của dinhsong

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 17:57
Hiện tại tớ chưa thấy có ( có thể tớ chưa biết) nhưng có 1 giải pháp : Mua ổ SATA SSD, kiếm 1 bộ convert sang ATA. Cái này có mấy tiện dụng : Dùng cho ATA bây giờ, khi nào chuyển SATA thì cũng Ready, rồi có sự linh hoạt hơn rất nhiều trong kết nối ..

26 Tháng mười hai 2007 lúc 18:22
Hiện tại tớ chưa thấy có ( có thể tớ chưa biết) nhưng có 1 giải pháp : Mua ổ SATA SSD, kiếm 1 bộ convert sang ATA. Cái này có mấy tiện dụng : Dùng cho ATA bây giờ, khi nào chuyển SATA thì cũng Ready, rồi có sự linh hoạt hơn rất nhiều trong kết nối ..
Nếu gắn thêm bô convert thì có gắn vừa vào khe ổ cứng trên máy ko pác?

26 Tháng mười hai 2007 lúc 22:16
không thể gắn bộ này vào được vì máy nơi để hdd của laptop chỉ để vừa hdd mà thôi, trừ khi bác độ nguyên cái máy tính lại :eek:

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 10:25

Máy của bác mình chưa rõ nhưng có 1 số máy khoang gắn ổ cứng thông thường thừa ra 1 chút phần đuôi để gắn HDD, kéo lùi cái HDD về phía sau, để bộ convert vào giữa là ok. Có 1 điều cần lưu ý là cần tìm cách giữ chặt ổ cứng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday