ổ cứng hao hụt nhiều là do đâu

7 Tháng chín 2007 lúc 02:42
Ổ cứng em 200G, tích hợp sẵn vista home premium chắc mất gần 20G là cùng, em cài lại Microsoft office 2007, cài thêm 3 trương trình media và vài trương trình nhỏ khác, copy giữ liệu từ máy cũ sang (7G), thế mà bây giờ máy em chỉ còn 133 Gb là sao hả các bác :((
Mong các bác giúp em, em cảm ơn nhìu lắm

7 Tháng chín 2007 lúc 04:43
À em có cài thêm cả Autocad 2008 nữa
Kể cả thế thì hao hụt như trên có là quá lắm kô hả các bác :(

KeLangThangNo1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng chín 2007 lúc 08:18
Có thể là virus bạn ạ. Hôm nọ cắm cái USB của cậu học trò vào máy mà quên không quét virus, cái ổ C của mình tự nhiên mất 3,7 Ghz và treo luôn (mình dùng vista business). May mà có file backup lại được.

Lam Sơn

Super Moderators
7 Tháng chín 2007 lúc 08:49
Cộng tất cả các chương trình lại xem là bao nhiêu G rồi trừ tổng 200G xem có ra con số thích hợp hay không? Nhớ trừ thêm mấy G cho cấu trúc của ổ cứng nữa. Nếu thấy gần đúng là được còn nếu sai số chênh lệch quá lớn thì xem có file ẩn trong ổ cứng không?
Chúc bạn mau tìm ra bí mật :D

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng chín 2007 lúc 10:22
Ổ cứng em 200G, tích hợp sẵn vista home premium chắc mất gần 20G là cùng, em cài lại Microsoft office 2007, cài thêm 3 trương trình media và vài trương trình nhỏ khác, copy giữ liệu từ máy cũ sang (7G), thế mà bây giờ máy em chỉ còn 133 Gb là sao hả các bác :((
Mong các bác giúp em, em cảm ơn nhìu lắm
Bạn bỏ tùy chọn Hibernation chưa? cái này cũng tốn khá đối với HDD đấy.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng chín 2007 lúc 15:36
Bạn bỏ tùy chọn Hibernation chưa? cái này cũng tốn khá đối với HDD đấy.
Bác này nói thế mà đúng. Dường như máy Ram càng nhiều, hệ điều hành càng "tinh tế" như Vista thì khi chọn chế độ Hibernation máy càng dành nhiều HDD cho nó
Nhưng cũng không nên bỏ hibernation khi ổ cứng còn dồi dào, tớ rất thích tùy chọn này bởi nó ngủ hoàn toàn như tắt máy, nhưng thời gian khởi động nhanh hơn. Vài ba ngày hay 1 tuần tắt hẳn khởi động lại để làm tươi Windows cũng đủ rồi.

7 Tháng chín 2007 lúc 16:47
Nói dành sẵn ra để khi hibernate sẽ nhanh hơn. Chứ nếu mỗi lần hibernate lại tạo file khoảng 2GB thì mất thời gian lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday