Ổ cứng laptop bị hư ? Nhờ mọi người giúp đỡ

Các thớt khác của patrick835

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 14:21
Dạ tình hình rất là tình hình khi mà tình hình vô cùng là tình hình bởi lẽ cái tình hình nó ko còn bình thường như cái tình hình ngày xưa... nếu tình hình nó ổn em đã ko phải post bài rất là tình hình như thế này để giải quyết cái tình hình dã man là tình hình :(

Dạ, túm cái váy lại :D là em có cái ổ 60gb toshiba 2.5" SATA
em cắm nó vào box SATA USB2.0 chạy gần 1 năm.
nay cắm vào ko nhận nữa :(

em gỡ ra, lắc nó kêu lách cách.

chẩn đoán mò : chắc cái kim nó bị gãy :D

phương pháp chữa trị : đem lên HHVN hỏi :(

tổn thất : gần 60gb ảnh và clips bạn bè trường lớp bao nhiêu lâu nay :mad: :mad: :mad: không chữa xong là tàn đời cô lựu ngay :(

kính nhờ các bác sĩ cao tay ấn giúp em :confused:

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 18:08
Không sao . Ở HN có anh Hà - Số 10 Hàng Bè - Gác 2 chuyên sửa HDD hỏng cơ. 1 anh nữa tên Dũng , nick hotrohd2005 cũng chuyên sửa HDD . Bạn có thể hỏi được đấy .

Nếu thực sự dữ liệu quá quan trọng thì mới cứu, vì giá cũng không phải rẻ, nhưng thiết bị thì chuẩn và nhiều để cứu được . Xác suất cứu cỡ 90% đấy .

Link : http://www2.muare.vn/f_87/1122610.ttvn
http://www.repair-hdd.com/

Bác Dũng thì ở 1B ngõ 396 Trương Định một người có thể nói là đầu tiên ở HN chuyên về sửa ổ cứng và cứu dữ liệu.
Bác Hà ở gác 2 số 10 Hàng Bè thì cũng đã có thâm niên nhiều năm. Trước cửa nhà bác Hà có cái danh thiếp là cái ổ Mắt to chết được đóng chặt vào cánh cửa như một lời thị uy với tất cả khách hàng: "Ổ cứng mang đến đây mà ko sửa được thì chỉ còn mỗi tác dụng làm gạch xây nhà hoặc lấy nam châm cho trẻ con nghịch!!!"

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 22:31
cám ơn mod đã sửa tiêu đề, em cứ tưởng box này nói chuyện vui dc nên ko chú ý lắm :D

cám ơn anh chau nghe, vậy em để nó i nguyên trạng, năm sau mới về VN sửa dc ko ạ :( giờ thì potay rồi
mà mắc là độ bn anh :D

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
21 Tháng tám 2007 lúc 09:53
Ui trời, em cũng bị cái này mà không biết làm sao :eek: ? Bác nào biết ở HCM có chỗ nào cứu dữ liệu được không ?:(
Tình hình là thế này : Chuẩn bị tiền để mua ổ cứng mới :D Khi đi nhớ mang theo ổ cứng cũ đã hỏng để trung tâm phục hồi lại và chuyển qua ổ mới :D
Anh có thể ngồi ở nhà gọi điện thoại để nhờ tư vấn và các thông tin khác :

ĐC: 178 Hoàng Văn Thụ P.9 Q.Phú Nhuận TP.HCM
ĐT: 8446 442 - 08.918 3278 - 08.6124 777

Xem Lam Sơn quảng cáo dùm nè :
Phục hồi dữ liệu số 1 Việt Nam :D
Phục hồi bằng Máy Siêu Điện Từ.
Cứu lại 100% dữ liệu đã mất, cho dù nơi khác đã bó tay!

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tám 2007 lúc 16:05
Tks bác Lam Sơn, phải ghi lại ngay địa chỉ, phòng khi cần! đúng là vụ này ớn thật!

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday