Ổ cứng laptop sao nhận tới 1TB ( hơn 800GB ) trong khi chỉ có 500G

Các thớt khác của nguyenhainam

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hay là cu Nam đó xài cái chương trình gì đó có thể Duplicate primary pảtition nhỉ, khó hiểu quá ???

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tại thằng Acronic làm cho Win nhận như vậy đó, thực chất nó chính là cái phân vùng DATA của bác đó.
Format là coi chừng tèo luôn cái partition thật đó!!

AZevrything

GÂY DỰNG
hdd bác bị lỗi rồi bác ơi.

hôm bữa có cái ssd 64gb nhận 1tb nè.khóc luôn.k format k nhận hdd nó cứ báo 1tb hoài luôn.

nguyenhainam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
lỗi sao được mà lỗi, em vẫn sài nó trên con tóhiba protege mà lỗi sao được
em đang type trên cái máy chạy hdd này nè

vẫn cầu mong biết được nguyên nhân, hoặc anh em cứ đưa ra ý kiến

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình nói ở trên rồi, mình cũng đã bị như vầy 1 lần.
Do Acronis mà ra thôi, chắc trong lúc bác setup acronis có vấn đề gì đó nên MBR có thêm 1 entry nữa nên bác thấy thêm 1 partition trắng thôi.

nguyenhainam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em đưa bài này lên nhằm mục đích chia sẻ kinh nghiệm thôi
các bác kia cứ ầm ầm bảo lỗi này lỗi nọ
lỗi sao vẫn dùng bình thường và ok là sao ?
lỗi phải hư , lỗi phải dùng không ổn định chứ
==========================================
ổ cứng này lúc đầu được định dạng bằng chính phần chia đĩa của vista
+ ổ Par 1 : 50GB định pri
+ ổ par 2 : hơn 400GB cũng định dạng pri
sau khi cài vista và dùng vista ( mặc định toàn bộ boot, pager file, active....nằm ở Partition 1 ( hay gọi ổ C )
như thế vista hoạt động bình thường và như mọi người

====================================
vấn đề ổ bị như hình là chắc do bác bill gate :D
========
cài xp nhé :
+ xóa ổ C : đi ( par 1 ,)
và tiến hành format c : cài win vào phân vùng đó............> thì có 1 chuyện đã xãy ra, toàn bộ boot, active, autorun...... .ini... đều nhảy qua phân vùng Par 2 ( pri ) nằm cả,....> trong xp mặc nhiên par 2 bị gán vào ổ C: và par1 cài win xp bị gán vào D : ( như anh cuwin nói trên có sự nhảy lộn )

và giờ nó ra thế, khi tạo thêm bất cứ 1 phân vùng nào nữa, nó tự động double lên và chỉ tạo vùng xanh không làm gì được nó, nếu delete nó đi, thì đồng nghĩa với delete với phân vùng kế có cùng dung lượng với nó luôn

--------------------------

cái này do lỗi bác bill chứ không lỗi gì hdd cả,
em đã thí nghiệm 3 lần rồi mới đưa lên đây cho anh em xem và bàn luận, toàn nói ổ hư, hư gì mà hư,

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn nên làm lại các bước như mình đưa ra .
Bạn cài XP lên HDD đang cài VISTA có thể nó bị như thế .
Chú ý sau khi bạn xóa hết các phân vùng thì khởi động lại máy và cài lại từ đầu với 1 phân vùng duy nhất trên HDD nhé .

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...