Ổ DVD biến thành CD trên Dell1505?

Các thớt khác của dualcore

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tám 2007 lúc 14:55
Tự nhiên con ổ DVDRW của em biến thành cd mà cứ cho bất kể đĩa gì vào nó cũng hiện Audio CD và mở ra là track 1 chẳng có gì cả? Em dùng 2 Win Vista và XP thì trên cả hai Win đều bị hiện tượng này. vừa 5 phút trước xem trong device manager nó còn là "TSSP corp DVD+-RW.." xong bi giờ nó bị đổi thành "TSSP ckrp...":(
Em cũng nghi ngờ virus nhưng em đã cài đi cài lại cả 2 HDH mấy lần và mỗi lần cài xong ko truy cập vào ổ nào mà setup luôn antivirus từ USB sạch vậy mà chỉ được 1-2 lần khởi động là lại bị, chẳng nhẽ ổ DVD bị lỗi rom gì của nó? Có ai bị trường hợp này hay có cách giải quyết thì giúp em nào??:(

Lỗi trên hình như chưa có ai gặp hay sao nhỉ?
Hôm nọ em mang qua chỗ bảo hành, thì ra là do lỏng tiếp xúc của ổ DVD. Tháo ra lắp vào là ok.
Một kinh nghiệm cho ai bị dính lỗi như em nhé:D

23 Tháng chín 2007 lúc 11:24
không chỉ của Dell E 1505 mà ngay cả 1 số ổ DVD của laptop nói chung
thỉnh thoảng có bị tình trạng này DVD nhưng chỉ đọc và ghi CD cách duy nhất là đem đến đổi ổ khác nếu còn bảo hành

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 12:07
Mang đến chỗ bán nhờ bảo hành thì nó tháo ra lắp vào lại ok, em ngồi thử mãi, còn tranh thủ cài win lên xem nó có ổn định không, nó vẫn chạy bình thường anh ạ nên không bắt đổi được, vả lại nếu có đổi thì nó lại đổi cho mình cái cũ thôi vì nó đâu có nhập loại DVD này đâu anh.

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday