Ở HHVN có ai tham gia thị trường chứng khoán VN không?

Các thớt khác của huuquynh

Anniel

GÂY DỰNG
Nọ em bận quên bán cổ lẻ dính mấy mã, bán giá sàn bữa 03/02 mà nó báo trong 10 ngày mới về tiền, vớ vẩn giam $ đến qua tết quá. Có bác nào dính ko :oops:
Giờ vẫn chưa thấy $ bán cổ lẻ về các bác ạ, nó để vậy muốn ăn cổ tức chắc cũng phải căn cho chẵn mới đươc :v

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Giờ vẫn chưa thấy $ bán cổ lẻ về các bác ạ, nó để vậy muốn ăn cổ tức chắc cũng phải căn cho chẵn mới đươc :v
Cũng ko được, vì CP thưởng hoặc chia tách nó vẫn rơi lẻ vào đầu bác! Cách tốt nhất là chén trước hết.

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT

Tôi đã tiếp xúc với những người đặt nền móng khai sinh thị trường chứng khoán từ năm 1995 với bản đề án có tên thuở ấy "Xây dựng thị trường vốn TP HCM". Hôm nay, câu hỏi đau đáu của những người tâm huyết với thị trường chứng khoán vẫn là: bao giờ chúng ta có 10, 15% dân số đầu tư cổ phiếu. Nhưng "bao giờ", khi chỉ mới chưa đầy 3% người dân tham gia mà HOSE đã nghẽn lệnh, giao dịch bất tiện.

Dốc sức, dốc lực, tận dụng thời gian phối hợp với các bộ, ngành, mời gọi chuyên gia công nghệ giỏi cùng cơ chế linh hoạt để vận hành hệ thống giao dịch mới của HOSE càng sớm càng tốt, theo tôi là giải pháp duy nhất.

Nước đã đến chân thị trường chứng khoán rồi.

Chủ trương, chính sách cũng ko bằng tâm và tầm của tư lệnh ngành! Anh em có chứng phải xem xét kỹ thời điểm thoát hàng nhé.

trongveo

NHẬP HỘI
Em lấy tiền mừng tuổi chơi vui & hết rồi anh ạ :))) em có ông anh làm sale bên cty chứng khoán nên mở tk chơi ủng hộ ông ấy ai dè đi tong tiền mừng tuổi =))

Anniel

GÂY DỰNG

Chủ trương, chính sách cũng ko bằng tâm và tầm của tư lệnh ngành! Anh em có chứng phải xem xét kỹ thời điểm thoát hàng nhé.
nghe nói chuyển hết hàng của QC với peny sang HNX rồi thì phải vẫn chưa hết lag à bác :?

Anniel

GÂY DỰNG
Đợt này sàn nhiều lỗi thật, lệnh bán thì cho vào đặt mua thì không khớp, bảng giá thì hiển thị sai :(

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Đến khổ cho các anh quản lý sàn, nhìn trông ốm nhom gầy còm thời gian vừa rồi. Kiểu gì thì cũng được thay hệ thống mới, nhưng trong thời gian vẫn còn phải vận hành hệ thống cũ thì các anh còn khổ.

Tình hình ko mua được thì chắc là tay to nó hứng hết rồi, hàng ko xuống được dưới sàng của bác, tôi đoán là tay to nó bày trò nghẽn để gom hàng đấy, bắt đầu mùa mới rồi.

allstreet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đợt này sàn nhiều lỗi thật, lệnh bán thì cho vào đặt mua thì không khớp, bảng giá thì hiển thị sai :(
cuối phiên sáng rớt 1 phát bay 26p, bảng điện tử cập nhật quá chậm. Sáng nay phọt mất hàng rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, bên cạnh dòng Redmi K40 series thì Redmi còn mở bán thêm một mẫu tai nghe không dây mới tại thị trường Trung Quốc có tên Redmi AirDots 3. Đây là một mẫu tai nghe không dây giá rẻ, chất lượng tốt và phù hợp với đại đa số người dùng phổ thông, ...