Ở Sài gòn học bằng lái B2 thì học chỗ nào các bác nhỉ?

Các thớt khác của new_comer

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 12:19
mấy thằng bạn thằng nào cũng biết lái, rãnh chúng nó vác xe ra rủ mình đi chơi. Đã ko xe thì thôi đằng này lại ko biết lái luôn, ngại chết đi được. Thế nên em mới nung nấu cái ý chí là đi học cái bằng lái về mà còn chở chúng nó đi chơi. Có bác nào biết chỗ nào học ko chỉ em với. Em ở Tây Ninh thì còn biết chứ dưới này chả biết cái khỉ khô gì các bác ạ!:mad:. Bác nào giúp em với nhé. Bác nào giúp em em học xong em tình nguyện lái xe(của bác đó) chở bác đó đi 1 vòng về nhà em chơi hê hê.
Có nên học lên C luôn ko các bác, hay chỉ học B2 là được rồi?
Thanks các bác đã quan tâm!

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
6 Tháng mười một 2007 lúc 13:10
Có 48 cơ sở đào tạo lái xe thuộc SGTCC TP.HCM. Anh tham khảo và thấy địa chỉ nào gần nhà, thuận tiện thì tới đăng ký học. Xem tại đây

Bấm vào biểu tượng trước dòng chữ : Danh sách các cơ sở đào tạo lái xe thuộc Sở GTCC để xem. Chúc vui vẻ :D

Có nên học lên C luôn ko các bác, hay chỉ học B2 là được rồi?
222, lâu quá rồi mới thấy vô diễn đàn?????? Không phải muốn học lái xe dấu nào thì học, lấy dấu đầu tiên xong phải 3 năm sau (không nhớ rõ..) mới nâng cấp được.

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 16:29
Đúng là 3 năm thì đổi bằng, chỉ cần khám sức khỏe lại và nộp lại hồ sơ gốc là xong, nhưng nếu trễ là bị bắt thi lại, tùy thời gian trễ sẽ thi lại lý thuyết hoặc thực hành hoặc thi lại hết.
Ở xì gòn thì có mấy trường có tiếng: Thế giới, Thăng Long, quân khu 7....

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 22:09
em làm mất cái bằng lái xe A1 rồi, mà hôm trước hỏi thủ tục làm bằng lái lâu dã man :(

1: thi lại
2: báo mất. chờ xác nhận hoặc có giấy xác nhận của công an rồi v.v... tùm lum. Rồi bèo cũng 3 tháng sau mới cấp lại :mad:

rốt cục em thi lại :( bực cả mình :( mà cũng mất tiếp rồi :( năm sau về VN khỏi thi, lấy cái bằng ô tô đi xe máy cũng dc :D

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 19:59
Có 48 cơ sở đào tạo lái xe thuộc SGTCC TP.HCM. Anh tham khảo và thấy địa chỉ nào gần nhà, thuận tiện thì tới đăng ký học. Xem tại đây

Bấm vào biểu tượng trước dòng chữ : Danh sách các cơ sở đào tạo lái xe thuộc Sở GTCC để xem. Chúc vui vẻ :D

222, lâu quá rồi mới thấy vô diễn đàn?????? Không phải muốn học lái xe dấu nào thì học, lấy dấu đầu tiên xong phải 3 năm sau (không nhớ rõ..) mới nâng cấp được.
Nó ra cái bảng danh sach máy em nó đọc ko ra, font chữ trời ơi đất hỡi gì đó, đọc lè lưỡi.
Dạ hổm rày chạy lông bông ngoài đường ko online được anh ơi. Ai học rồi chỉ em kinh nghiệm thực tế đi, chứ nhìn vô cái danh sách đó em rối cả mắt.
Cụ thể là học ở đâu, trường nào, em đang ở Bình Thạnh gần chợ bà chiểu.
Thanks all

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
7 Tháng mười một 2007 lúc 21:10
Nó ra cái bảng danh sach máy em nó đọc ko ra, font chữ trời ơi đất hỡi gì đó, đọc lè lưỡi.
Dạ hổm rày chạy lông bông ngoài đường ko online được anh ơi. Ai học rồi chỉ em kinh nghiệm thực tế đi, chứ nhìn vô cái danh sách đó em rối cả mắt.
Cụ thể là học ở đâu, trường nào, em đang ở Bình Thạnh gần chợ bà chiểu.
Thanks all
Đọc không được là máy của anh new_comer thiếu Font VNI-Times :D
Nếu nhà anh ở gần chợ Bà Chiểu có thể tới các địa chỉ sau :

Trung Tâm dịch vụ việc làm Thành phố (Thuộc Sở LĐTBXH)
153 Xô Viết Nghệ Tĩnh. Quận Bình Thạnh
ĐT : 8402922

TTDN Quận Bình Thạnh (UBND Q.BT)
131 Nơ Trang Long. P12. Quận Bình Thạnh
ĐT : 8432476 – 8940250

TTDN Tư Thục lái xe Hải Nam (Cty Hải Nam)
5/45/6 Nơ Trang Long. P7. Quận Bình Thạnh
ĐT : 5101589 - 9000765

Thời gian đi học lái xe nhớ ngoại giao cho tốt với cánh tài xế (kiêm luôn cò lấy bằng lái xe) sẽ học được nhiều điều hay lắm đấy.
Chúc anh sẽ thành "tay lái lụa" trong thời gian ngắn nhất :D

toan1101

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười một 2007 lúc 01:49
em làm mất cái bằng lái xe A1 rồi, mà hôm trước hỏi thủ tục làm bằng lái lâu dã man :(

1: thi lại
2: báo mất. chờ xác nhận hoặc có giấy xác nhận của công an rồi v.v... tùm lum. Rồi bèo cũng 3 tháng sau mới cấp lại :mad:

rốt cục em thi lại :( bực cả mình :( mà cũng mất tiếp rồi :( năm sau về VN khỏi thi, lấy cái bằng ô tô đi xe máy cũng dc :D
mất thì cầm hồ sơ gốc ra làm lại thôi mà :(

chắc làm mất luôn hồ sơ gốc phải ko ?

8 Tháng mười một 2007 lúc 05:12
mất thì cầm hồ sơ gốc ra làm lại thôi mà :(

chắc làm mất luôn hồ sơ gốc phải ko ?
Mình mất luôn cả hồ sơ gốc,chắc phải đăng ký học lại luôn quá
Nghe nhiều người khen thì bên QK7 (nguyễn trí phương) là ok,lúc trước 199x mình học mấy trường khác khi đi ra ngoại thành thì phải trả tiền xăng,nhưng bên này thì ko,
chẳng biết giờ này thế nào,thi cũng chỉ mất 100k gọi là (thi đàng hoàng đầy đủ)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu HANDHELD CAFÉ 4

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday