Ở SG chổ nào bán Radio FM/AM vậy các anh?

Các thớt khác của volam

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 15:46
Hồi xưa em có mua ở Nguyễn Kim 1 con hiệu Sony nhưng hình như là hàng nhập, Sony VN kô có ráp, gần đây chạy ra kô thấy con nào nữa cả. Các anh biết chổ nào bán thì chỉ giúp em với, hàng xịn càng khoái :p. Lưu ý là máy thu thanh Radio FM/AM chứ em kô kiếm mấy con walkman đâu :D. Cám ơn các anh rất nhiều.

16 Tháng chín 2007 lúc 16:12
...là máy thu thanh Radio FM/AM
Loại này cực xịn thì có lẽ chẳng còn chỗ nào có vì chẳng còn mấy ai mua. Bây giờ người tiêu dùng đa phần theo xu hướng All in one. Tuy nhiên anh tới khu vực đường Hồng Bàng (gần Thuận Kiều Plaza) hôm trước tôi thấy có bán hiệu Sony Made in Japan??? (cũng có thể là Japan + China) nhưng giá cũng cao, có cái gần 1 triệu có cái hơn triệu.

Để lúc nào rảnh tôi đi ngang xem có không sẽ báo anh sau. Có thể là ngày mai.

Nếu anh chưa cần gấp lắm có thể nhờ bạn bè hoặc đặt hàng trên 4room mua tại Nhật luôn cho yên tâm. Giá tuy có cao một chút nhưng hàng ngon dùng 15 năm chưa hỏng là cầm chắc và khỏi sợ bị lai tạp.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 16:19
Loại này cực xịn thì có lẽ chẳng còn chỗ nào có vì chẳng còn mấy ai mua. Bây giờ người tiêu dùng đa phần theo xu hướng All in one. Tuy nhiên anh tới khu vực đường Hồng Bàng (gần Thuận Kiều Plaza) hôm trước tôi thấy có bán hiệu Sony Made in Japan??? (cũng có thể là Japan + China) nhưng giá cũng cao, có cái gần 1 triệu có cái hơn triệu.

Để lúc nào rảnh tôi đi ngang xem có không sẽ báo anh sau. Có thể là ngày mai.

Nếu anh chưa cần gấp lắm có thể nhờ bạn bè hoặc đặt hàng trên 4room mua tại Nhật luôn cho yên tâm. Giá tuy có cao một chút nhưng hàng ngon dùng 15 năm chưa hỏng là cầm chắc và khỏi sợ bị lai tạp.
Cám ơn anh Lam Sơn, em cũng thích đặt hàng bên Japan nhưng kô biết model nào cả :D

16 Tháng chín 2007 lúc 16:56
Các hiệu Sony, Aiwa, Pana, Sanyo và nhiều hiệu nữa tôi quên tên rồi đều có sản xuất Radio. Hình thức mẫu mã thì bao la: nhỏ gọn cũng có, to đùng như cái Amply nghe nhạc cũng có.

Có loại bắt sóng được gần 20 đài, có chiếc thì cả trăm đài trên thế giới. Âm thanh mạnh mẽ, sóng mạnh. Bạn ở Việt Nam có thể chọn các hiệu trên đều tốt.

Khi nhờ mua chỉ cần nói là máy chỉ to khoảng cỡ nào theo nhu cầu của bạn là được, còn chất lượng thì khỏi phải bàn.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 19:19
Các hiệu Sony, Aiwa, Pana, Sanyo và nhiều hiệu nữa tôi quên tên rồi đều có sản xuất Radio. Hình thức mẫu mã thì bao la: nhỏ gọn cũng có, to đùng như cái Amply nghe nhạc cũng có.

Có loại bắt sóng được gần 20 đài, có chiếc thì cả trăm đài trên thế giới. Âm thanh mạnh mẽ, sóng mạnh. Bạn ở Việt Nam có thể chọn các hiệu trên đều tốt.

Khi nhờ mua chỉ cần nói là máy chỉ to khoảng cỡ nào theo nhu cầu của bạn là được, còn chất lượng thì khỏi phải bàn.
Nếu anh Lam Sơn biết được chổ nào bán uy tín thì giới thiệu em cái nghen, em đang kiếm cũng khá gấp lắm. Cám ơn anh nhiều lắm

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 21:55
Bạn có thể ra chợ Dân Sinh , Huỳnh Thúc Kháng , Kim Biên ... đều có bán. Giá khoảng trên dưới 100k / cái tuỳ loại . Hầu hết là hàng TQ nhưng chất lượng rất tốt.
Hoặc bạn có thể ra 92C Cao Thắng , sắp có đợt hàng mới về , của hãng TEAC (Nhật) nhưng xs tại TQ , xuất sang Châu Âu nên chất lương cũng được.
http://www.5giay.com/index.php?showtopic=141781
Chúc bạn chọn được món hàng vừa ý !

Giu Vung

2 chai CLUB
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 22:03
Hồi xưa em có mua ở Nguyễn Kim 1 con hiệu Sony nhưng hình như là hàng nhập, Sony VN kô có ráp, gần đây chạy ra kô thấy con nào nữa cả. Các anh biết chổ nào bán thì chỉ giúp em với, hàng xịn càng khoái :p. Lưu ý là máy thu thanh Radio FM/AM chứ em kô kiếm mấy con walkman đâu :D. Cám ơn các anh rất nhiều.
Em ra Cửa hàng Kim Cương ở khúc gần ngã tư Nam Kỳ Khởi Nghĩa và Huỳnh Thúc Kháng có hàng của Sanyo AM/FM có Tape luôn.Hàng lắp ráp tại Nhà máy Sanyo ở VN luôn giá khoảng 320k bảo hành 01 năm.

dignity

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 23:30
@volam: Cách đây hơn năm em có mua ở NguyễnKim, 1con Radio Cassette 4bands (SonyVN) hàng mới 100%(BH 1năm chính hãng), khoảng 400-500K. Kô biết hiện giờ còn hàng kô nữa!? Nếu biết nơi nào còn thì ới bác biết sau!

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 19:18
@volam: Cách đây hơn năm em có mua ở NguyễnKim, 1con Radio Cassette 4bands (SonyVN) hàng mới 100%(BH 1năm chính hãng), khoảng 400-500K. Kô biết hiện giờ còn hàng kô nữa!? Nếu biết nơi nào còn thì ới bác biết sau!
Hiện tại bạn còn xài cái đó kô cho mình xin model đi, để ra Sony shop kiếm luôn. Thanks alot!!!

dignity

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 21:32
Hiện tại bạn còn xài cái đó kô cho mình xin model đi, để ra Sony shop kiếm luôn. Thanks alot!!!
Radio Cassette Model CFS-B5SMK2 (60W P.M.P.O ; 4bands), theo mình biết thì SonyVN kô SX 4bands nữa(chủ yếu là nghe đài "ngoại" thì tốt!), hiện nay chỉ có vài model FM/AM. Nếu Bạn chỉ cần FM/AM thì thử tham khảo xem, chúc chọn SP ưng ý!:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday