O2-1 tự format SD?????

Hai Anh

GÂY DỰNG
Con O2-1 của mình tự format card SD, cho mình hỏi có cách nào khắc phục nó không, và có chương trình nào cải thiện sóng không, máy mình thấy sóng chập chơn quá. Các bác giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều.

nnk

GÂY DỰNG
Hai Anh said:
Con O2-1 của mình tự format card SD, cho mình hỏi có cách nào khắc phục nó không, và có chương trình nào cải thiện sóng không, máy mình thấy sóng chập chơn quá. Các bác giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều.

Hình như bạn đang xài bản rom Windows Mobile 2003?? Nếu vậy thì nên tìm 1 bản khác ( SX56 ) up lại cho con máy của bạn có thể sẽ hết bệnh format SD, đây là lỗi của XDA khi xài WM2003, còn vấn đề sóng chập chờn thì bạn đang sử dụng DVụ của thằng nào ? Chắc là Mobifone hả ? lên báo trung tâm cắt sóng GPRS sẽ tốt hơn cho sóng thoại đó

voduy

GẮN KẾT
vấn đề Format thẻ SD con O2 nào cũng thế thôi, bạn thử down ROM xuống xem sao, sóng yếu thì xem cái lò xo bên trong xem....
có bài nói về chuuyện này rồi đấy

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
voduy said:
vấn đề Format thẻ SD con O2 nào cũng thế thôi, bạn thử down ROM xuống xem sao, sóng yếu thì xem cái lò xo bên trong xem....
có bài nói về chuuyện này rồi đấy

Vấn đề tự động Format SD Card là vấn đề thường thấy ở O2 XDA. Anh nên mua thẻ có khoá chống ghi xoá.

Còn việc sóng yếu thì có lẽ anh nên nâng cấp lên Radio Stack Ver 4.21 là ổn định nhất !

Thân !

Hai Anh

GÂY DỰNG
sabelita said:
Vấn đề tự động Format SD Card là vấn đề thường thấy ở O2 XDA. Anh nên mua thẻ có khoá chống ghi xoá.

Còn việc sóng yếu thì có lẽ anh nên nâng cấp lên Radio Stack Ver 4.21 là ổn định nhất !

Thân !

Cảm ơn cac bạn chỉ giúp. Nhưng Down "Radio Stack Ver 4.21 ở đâu? và cài đặt thế nào?
Cấu hình máy: Rom ver: 4.01.16 ENG; Rom date 02/04/04; Radio ver: 6.24.00; Protocol ver: 324e4

PDhung

GÂY DỰNG
Máy O2 XDAI sử dụng ROM 4.01.16, RS: 4.21 không cải thiện được sóng và tình trạng format SD đâu, mong mọi người giúp thêm cho O2 XDAI , hiện nay thẻ của tôi liên tục bị FORMAT nhưng hiện tại chưa có cách khắc phục. Cảm ơn các anh em. :((

hoailq

NHẬP HỘI
Thế mới nói chứ! Bạn phải downgrade cái ROM trở về thời nguyên thủy (Microsoft Pocket PC 2002) ý, chứ nếu vẫn để Windows Mobile 2003 thì vẫn bị format SD như thường.
Vấn đề downgrade ROM như thế nào thì chắc các bác moderators là rõ nhất, mong các bác chỉ dẫn thêm

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.