o2 Atom, help me

28 Tháng năm 2007 lúc 17:47
Em đang sử dụng một con o2 atom có mấy vấn đề cần nhờ các cao thủ chỉ bảo cho:
1. ko copy được tất cả contact vào simcard
2. Ko có chức năng backup
3. Thoát ra khỏi một ứng dụng bằng x thì ứng dụng đấy vẫn nằm trên bộ nhớ của máy. phải vào settings--> system -->memory-->running program -->stop all mới được.

Bác nào biết, xử lý vụ này giúp em với. thanks

28 Tháng năm 2007 lúc 18:42
tất cả các cái bác nói đều thuộc về phần mềm mừ(WM5), bác chỉ cần cài các phần mềm tương ứng thôi
*BackUp thì bác có thể xài SPB backup(khá mạnh :pM)
*tast manager thì có rất nhiều, nhẹ nhất bác có thể xài magicbuton chỉ vài chục k(PM) ngoài ra bác còn có thể xài 1 số phần mềm quản lý today như winbar advanced(PM) chẳng hạn
*Còn soft copycontact2sim thì e ko có(vì chẳng bao h xài cả), chỉ có soft back up contact thui. dặc biệt để copy contact2sim nếu e nhớ ko nhầm thì bác cần thêm soft để...select all contact nữa(nghe hơi chuối thì phải).

29 Tháng năm 2007 lúc 20:19
Cảm ơn các bác cho cao kiến
nhưng em muốn hỏi: lúc trước máy của e chưa bị tình trạng không dùng
x để thoát khỏi ứng dụng được. mà chỉ bị lỗi này khi cài thêm PM. e đã
hardreset rồi mà vẫn kô được.
Còn dùng SPB backup thì ok rồi. nhưng e muốn hỏi là o2 atom kô có sẵn
PM backup à? hay do rom của e cũ quá???
Còn vụ copy contact to sim thì quá khoai. lúc đầu e kô thể chọn all contact
được sau khi cài contact manager thì ok nhưng vẫn kô thể copy tất cả contact vào sim được...
Chẳng nhẽ kô có cách nào à???? còn copy từng contact một vào sim thì quá đơn giản................:( :( :( :( :( pó tay
xin các cao nhân chỉ giáo thêm
thanks

nt_phong1588

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng sáu 2007 lúc 10:41
Em đang sử dụng một con o2 atom có mấy vấn đề cần nhờ các cao thủ chỉ bảo cho:
3. Thoát ra khỏi một ứng dụng bằng x thì ứng dụng đấy vẫn nằm trên bộ nhớ của máy. phải vào settings--> system -->memory-->running program -->stop all mới được.

Bác nào biết, xử lý vụ này giúp em với. thanks
cái này em nghĩ bác nên dùng phần mềm chứ ko có cách giải quyết khác đâu (theo em thôi nhá). bác dùng thử cái này thử coi nha http://www.resco.net/pocketpc/explorer/default.asp
còn vừng thì bác xin của bác HuaHieu nha em cũng vừa cài xong
nếu trúng ý thì bác thank dùm em cái nha :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 17:26
cái này em nghĩ bác nên dùng phần mềm chứ ko có cách giải quyết khác đâu (theo em thôi nhá). bác dùng thử cái này thử coi nha http://www.resco.net/pocketpc/explorer/default.asp
còn vừng thì bác xin của bác HuaHieu nha em cũng vừa cài xong
nếu trúng ý thì bác thank dùm em cái nha :D
chắc là kô đúng ý đâu bác thân mến ạh :D,resco explorer chỉ là chương trình "duyệt" file trong máy thôi,kô có chức năng là Task manager để close chương trình,để "đóng" hẳn các chương trình thì bác phải sử dụng một số chương trinh như SPB pocket plus hay ilauncher hoặc phần mềm pbar của bác nncuong trong mục "cây nhà lá vườn" nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Tiếc quá các bác ạ, cầm vàng lại để nó giành lại mất , bao cơ hội bị bỏ. Cuối trận xem hồi hộp đau tim quá đi.
Lazada Vietnam Master card on Monday