O2 Atom - Neo bị lỗi rè loa nghe điện thoại???

PQK

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng một 2007 lúc 00:21
Tôi đã dùng 2 cái O2 Neo, 3 cái O2 Atom đều bị tình trạng sau:
- Lúc mới mua loa nghe điện thoại (không phải loa ngoài) không làm sao. Chỉ dùng 1 hôm là loa nghe bị kêu ì ì u u rất khó chịu. Tôi tưởng là mình mua phải cái bị hỏng nên hôm sau đi đổi cái khác mới tinh. Ok, cũng như vậy, chỉ đến ngày hôm sau tình trạng đó lại xảy ra. Mặc dù có kinh nghiệm cái Atom cũ khi mua tôi đã kiểm tra rất cẩn thận. Tôi nghĩ là do rom hoặc là gì đó, tôi đã up lại room. Sau đó tôi ra ngoài hàng người ta cũng up room làm đủ mọi cách, cuối cùng có mỗi một cách là thay loa.
Sau đó tôi mua 1 cái O2 Neo dùng được 2 tháng cũng bị tình trạng này.
Tôi dùng mạng Mobifone - Rom ngày 26/04/2006 (mới nhất)
Bạn tôi cùng cơ quan mua Atom sau một thời gian cũng bị như vậy.
Tôi ra ngoài hàng xem Atom cũ cũng với bệnh đó.
Tôi nghĩ các bạn dùng Atom không để ý nên không phát hiện ra, các bạn thử bằng cách để máy sát vào tai rồi bật tắt nút On-Off để kiểm tra.

Vậy, tóm lại là có phải dòng Atom - Neo bị bệnh rè loa trong không?
Rất mong các cao thủ cho ý kiến.

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 07:49
Tôi đã dùng 2 cái O2 Neo, 3 cái O2 Atom đều bị tình trạng sau:
- Lúc mới mua loa nghe điện thoại (không phải loa ngoài) không làm sao. Chỉ dùng 1 hôm là loa nghe bị kêu ì ì u u rất khó chịu. Tôi tưởng là mình mua phải cái bị hỏng nên hôm sau đi đổi cái khác mới tinh. Ok, cũng như vậy, chỉ đến ngày hôm sau tình trạng đó lại xảy ra. Mặc dù có kinh nghiệm cái Atom cũ khi mua tôi đã kiểm tra rất cẩn thận. Tôi nghĩ là do rom hoặc là gì đó, tôi đã up lại room. Sau đó tôi ra ngoài hàng người ta cũng up room làm đủ mọi cách, cuối cùng có mỗi một cách là thay loa.
Sau đó tôi mua 1 cái O2 Neo dùng được 2 tháng cũng bị tình trạng này.
Tôi dùng mạng Mobifone - Rom ngày 26/04/2006 (mới nhất)
Bạn tôi cùng cơ quan mua Atom sau một thời gian cũng bị như vậy.
Tôi ra ngoài hàng xem Atom cũ cũng với bệnh đó.
Tôi nghĩ các bạn dùng Atom không để ý nên không phát hiện ra, các bạn thử bằng cách để máy sát vào tai rồi bật tắt nút On-Off để kiểm tra.

Vậy, tóm lại là có phải dòng Atom - Neo bị bệnh rè loa trong không?
Rất mong các cao thủ cho ý kiến.
Thực tế thì hiện tượng áp sát tai vào loa nghe tiếng ù ù là bình thường. Đó là tiếng chip kêu khi máy ở mở, cũng giống như máy tính thôi. Bây giờ bạn có thể thử với bất kỳ máy nào cũng thấy như trên thôi.

PQK

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng một 2007 lúc 19:36
Ôi không phải là chip mở đâu bác ạ. Tôi thử các máy O2 miniS, MDA compactII có bị thế đâu. Mà cũng không phải do loa bác ạ, các bác thợ bảo do main. Bác nào biết thì bảo em với.

longphibaccai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng một 2007 lúc 12:04
troài, máy lão cũng bị rè loa, ặc ặc..ko bít tại sao nữa? Nếu sử dụng các thiết bị ngoài như: loa ngoài hay phone thì nghe vẫn rõ...
Các bác khuyen có nên thay loa ko?hay máy có bệnh gì.
Thanks trước các bác chỉ giúp nha!

Bài viết cần bạn xem thêm

Hai hôm vừa rồi VinFast quá hot các bạn nhỉ. Tôi một phần vì bận và phần vì... lười nên cũng không có thời gian xem được nhiều, hôm nay có chút thời gian và hứng thú ngồi xem các bài viết và hình ảnh của các báo/media chụp và quay phim lại để xem thế ...
Lazada Vietnam Master card on Monday