O2 Atom và WM6

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:27
ROM của ATOM EXEC có thể mang up được cho ATOM, vậy ko biết có mang ROM của ATOM LIFE mà "nhét" vào ATOM đc ko các bác nhỉ :D nếu đc thì chơi thử cái WM6.0 của ATOM LIFE vào ATOM xem sao ^^

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:41
ROM của ATOM EXEC có thể mang up được cho ATOM, vậy ko biết có mang ROM của ATOM LIFE mà "nhét" vào ATOM đc ko các bác nhỉ nếu đc thì chơi thử cái WM6.0 của ATOM LIFE vào ATOM xem sao ^^
Cậu có chắc ko đấy, Atom có uprom Atom Exec được không ???

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:53
Em chưa nghe vụ UpRom của Atom Exec cho Atom bao giờ. Có hỏi trên XDA Developers cũng không thấy được à????

o2xda_atom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng sáu 2007 lúc 10:01
Em chưa nghe vụ UpRom của Atom Exec cho Atom bao giờ. Có hỏi trên XDA Developers cũng không thấy được à????
Chào bạn!
Bạn có thể được, sử dụng có thể được vài ngày, nhưng sau đó máy hay treo, màn hình sọc, màu bị nhòe giống máy tính thiếu driver,...lúc này bạn muốn uprom lại cho máy Atom đúng ROM Atom cũng rất khó khăn,phải qua vài bước căng thẳng,.... khuyên bạn không nên mạo hiểm

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 10:32
Cậu có chắc ko đấy, Atom có uprom Atom Exec được không ???
Vâng, em hơi bị "self-confindent" khi nói cái vấn đề này đấy ạ :D

Vì chính em đã thử up ROM của ATOM EXEC cho ATOM, ko gặp bất cứ trục trặc j` trong quá trình up cả. Và theo em đọc được các tài liệu trên mạng, thì ATOM hay ATOM EXEC (và thậm chí là các dòng máy sử dụng WM5.0 trở lên) đều có BOOTLOADER khá bền vững, do vậy khi up ROM rất yên tâm, nếu lỡ có trục trặc giữa chừng (hết pin, ngắt nguồn hay lỗi ROM ...) gì thì cũng không phải lo ngại, chỉ cần chờ có nguồn đầy đủ và ROM tốt là up lại ngon lành.

Tuy nhiên, "râu ông nọ cắm cằm bà kia" thì chỉ là mang tính tạm bợ thôi, ko thể ngon lành được, cụ thể là vấn đề về hiển thị hình ảnh, màu sắc trên màn hình hơi xấu (nếu ko nói là xấu òm ^^). Nên việc mang ROM của ATOM EXEC up cho ATOM cũng chỉ là 1 việc làm mạo hiểm, nhằm kiểm tra lại chính xác xem ROM của ATOM EXEC có up đc cho ATOM hay ko thôi, chứ cũng chẳng có ai up lên rồi lấy ROM đó mà dùng luôn cả :D

Còn việc lấy ROM (WM5.0/WM6.0) của ATOM LIFE up cho ATOM thì em chưa thử, và chắc cũng ko dám thử :) chờ có ai đi tiên phong, nếu "qua được" hay "sập hầm" thì xin để lại chút kinh nghiệm xương máu, rồi em mới dám bắt chước theo.

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo dõi vụ này mấy hôm nay. Sắp tới chắc chắn cổ phiếu và doanh thu sẽ sụt giảm. Các các HHVN dùng loại này nhiều không ạ!
https://vnexpress.net/tin-tuc/the-g...-voi-7-5-trieu-usd-tien-bao-lanh-3852824.html ...
Lazada Vietnam Master card on Monday