o2 bị nhiễu sóng rè rè ko hết

22 Tháng chín 2007 lúc 08:31
Con o2xdaII-s của em từ cách đây 1 tháng đã bị bệnh khi nghe hay gọi thì rè rè giống như nghe radio mà bị nhiễu sóng vậy làm rất khó chịu khi đang thoại (vì bản chất dòng o2 loa đã ko được lớn mà còn bị rè è thì thôi bó tai lun )
Chắc các bác đang nghĩ rằng up con Rom mới , thay loa hay thậm chí mang ra cửa hàng là ok thôi chứ gì .... :( nhưng thế thì đã may ... em đã up từ 2k3se lên 2k5 rùi từ 2k5 ngược lại 2k3se rùi mới đây lại lên 2k6 nhưng vẫn vậy ( chắc nguyên nhân là do phần cứng ), loa thì em đã thay gần 3 cái rùi vì tiếng rè rè làm màng loa rách rất mau , cuối cùng em quyết định đem ra cửa hàng nhưng bệnh chỉ hết 2-3 ngày thì lại bị lại (và cũng đã 2 lần như vậy).
Mọi người ai có trường hợp như em hay biết nó bệnh gì thì giúp em với ....
Em đang ở HCM ko biết còn chỗ nào có thể cứu được nó ko nhỉ :(

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 22:29
Con o2xdaII-s của em từ cách đây 1 tháng đã bị bệnh khi nghe hay gọi thì rè rè giống như nghe radio mà bị nhiễu sóng vậy làm rất khó chịu khi đang thoại (vì bản chất dòng o2 loa đã ko được lớn mà còn bị rè è thì thôi bó tai lun )
Chắc các bác đang nghĩ rằng up con Rom mới , thay loa hay thậm chí mang ra cửa hàng là ok thôi chứ gì .... :( nhưng thế thì đã may ... em đã up từ 2k3se lên 2k5 rùi từ 2k5 ngược lại 2k3se rùi mới đây lại lên 2k6 nhưng vẫn vậy ( chắc nguyên nhân là do phần cứng ), loa thì em đã thay gần 3 cái rùi vì tiếng rè rè làm màng loa rách rất mau , cuối cùng em quyết định đem ra cửa hàng nhưng bệnh chỉ hết 2-3 ngày thì lại bị lại (và cũng đã 2 lần như vậy).
Bác nên thử dùng sim của các mạng khác test xem sao?

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 09:59
Mình nghĩ phần cứng đó bạn, có lẽ ở bộ phận thu phát tín hiệu( không nhớ rõ tên kỹ thuật). bạn thay bộ phận đó đi.Còn không thì bạn up thử 1 phiên bản Radio mới xem

23 Tháng chín 2007 lúc 22:50
Em đã làm thành công những con máy bị bệnh tương tự như của bác,theo em O2s bị rè loa khi thực hiện cuộc gọi(loa khi nghe nhạc vẫn ok)thì thường do IC công suất.
Có bác nào ở HCM đã làm bệnh này rồi thì giúp bác ý đi ,chứ để như vậy dùng khi đàn thoại khó chịu lắm.

28 Tháng chín 2007 lúc 17:32
bác thử tìm Dzi service xem . chỗ đó làm ăn uy tin đó , em cũng ko rõ địa chỉ chính xác lắm ( ở Q 3 hay sao ý ):D
Có phải DZi Service Cafe ở 134/8 Bùi Thị Xuân, Quận 1 ko vậy :confused:
..... vì máy em cứ mỗi lần cầm ra tiệm thì hết nhưng về nhà được khoảng 2-3 ngày thì bị lại như cũ (em cũng chịu khó cầm đi cầm về 3 lần như vậy rồi ) , giờ thì em nản quá nên mong ai biết thì chỉ giúp , em sợ cầm đi cầm về quá rồi

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday