O2 II có vấn đề, các bác vào giúp với

blackboy82

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng năm 2007 lúc 15:58
Con O2 II của em đang dùng thì "câm tịt" chẳng rung cũng chẳng chuông, không biết có phải hỏng loa hay là lỗi rom, các bác bắt bệnh hộ em cái, tư vấn cho e luôn chỗ sửa một thể...Thanks

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 16:55
Ông cụ nhà em cũng đang xài con O2 II tự dưng nó lăn đùng ra kẹt lun ở O2 screen ko vào đc today. Hardreset hay Uprom lại cũng kô đc. Tháo pin ra để cho hết pin backup thì xài đc nhưng ko có tiếng, ko xài đc camera, ko đọc dc sd card. Ấn power để stand by thì lại tịt lun ko lên nữa... lại phải tháo pin...
Ko bit đấy là bệnh j nữa. Các bác sĩ ở handheld chuẩn đoán bệnh và kê đơn giúp em với.... Thanks

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 17:20
Con O2 II của em đang dùng thì "câm tịt" chẳng rung cũng chẳng chuông, không biết có phải hỏng loa hay là lỗi rom, các bác bắt bệnh hộ em cái, tư vấn cho e luôn chỗ sửa một thể...Thanks
¸
Trước tiên bạn Hard reset máy bằng cách giữ phím Power rồi chọc lỗ reset rồi cài đặt lại từ đầu xem có khá hơn không? Hoặc nếu có bản backup thì restore nó lại cũng được. Nếu không được thì cho biết lại tình hình cụ thể.
Hoặc Uprom khác xem nhé

Ông cụ nhà em cũng đang xài con O2 II tự dưng nó lăn đùng ra kẹt lun ở O2 screen ko vào đc today. Hardreset hay Uprom lại cũng kô đc. Tháo pin ra để cho hết pin backup thì xài đc nhưng ko có tiếng, ko xài đc camera, ko đọc dc sd card. Ấn power để stand by thì lại tịt lun ko lên nữa... lại phải tháo pin...
Ko bit đấy là bệnh j nữa. Các bác sĩ ở handheld chuẩn đoán bệnh và kê đơn giúp em với.... Thanks
Bạn nên đọc kỹ lại qui trình uprom cho xda II xem đã đúng chưa và bản Rom bạn up là bản nào, đã mới nhất hay chưa?

10 Tháng năm 2007 lúc 08:57
bạn có thể mang qua mình kiểm tra :D :D :D

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
11 Tháng năm 2007 lúc 19:55
Sau các thao tác đơn giản, như HR,uprom, ko xong....cứ mang ra tiệm ( uy tín như Y5 cafe , Tân Á Long, ...) họ kiểm tra sẽ ra ngay thôi. không nên táy máy tự mở nhé!
Good luck!

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday