O2 IIs bị lỗi mỗi khi bật màn hình lên

3 Tháng chín 2007 lúc 21:47
Các bác ơi, cứu cứu...

Con O2 IIs của tôi mới mua (xách tay, 97%) được hơn 3 tháng (hết BH rùi :-# ) bị một lỗi rất lạ. Tôi đang dùng bình thường, tự dưng mấy hôm vừa rồi mỗi lần bật máy lên (bấm Power) đều bị màn hình trắng xoá, sau vài giây thì sang xanh lục, bấm nút nào cũng chỉ nháy nháy và có tiếng keng keng nhưng màn hình vẫn vậy . Khởi động lại thì bình thường. Tôi đã thử Hard reset, cài lại ROM, và mới nhất là Up ROM lên bản WM6 . Mọi sự vẫn chả có gì thay đổi . Thử cài phần mềm, sau khi cài xong đòi restart lại máy, bấm OK cái màn hình tắt đi và bật lên cũng bị lỗi đó luôn, bấm nút Reset thì lại đươc.

Tôi đã thử đổi lại, cho bấm nút nào cũng bật máy lên (ko chỉ mình nút Power), vẫn thế.

Chán quá, chả hiểu bị lỗi phần cứng hay phần mềm, có lẽ là phần cứng rồi vì đã cài lại một loạt mà ko đc. Không biết cái Radio 1.15.00 có ảnh hưởng gì ko nhỉ vì tôi cài cái này cách đây khoảng nửa tháng.

Các bác cứu với, chứ cứ mỗi lần bật máy lên lại chọt nút Reset vừa lâu vừa hại máy quá. Hic..

4 Tháng chín 2007 lúc 12:58
hic, có vẻ bệnh lạ chả ai giúp. Các cao thủ ơi, giúp với....

có lẽ do phần cưng rồi bác , nhưng tốt nhất muôó biết chính xác, bác mang đến nơi nào uy tín về PDA họ kiểm tra giúp . nếu bác ở HN bác PM cho em , em sẽ tư vấn cho bác

5 Tháng chín 2007 lúc 08:53
Các bác ơi, cứu cứu...

Con O2 IIs của tôi mới mua (xách tay, 97%) được hơn 3 tháng (hết BH rùi :-# ) bị một lỗi rất lạ. Tôi đang dùng bình thường, tự dưng mấy hôm vừa rồi mỗi lần bật máy lên (bấm Power) đều bị màn hình trắng xoá, sau vài giây thì sang xanh lục, bấm nút nào cũng chỉ nháy nháy và có tiếng keng keng nhưng màn hình vẫn vậy . Khởi động lại thì bình thường. Tôi đã thử Hard reset, cài lại ROM, và mới nhất là Up ROM lên bản WM6 . Mọi sự vẫn chả có gì thay đổi . Thử cài phần mềm, sau khi cài xong đòi restart lại máy, bấm OK cái màn hình tắt đi và bật lên cũng bị lỗi đó luôn, bấm nút Reset thì lại đươc.

Tôi đã thử đổi lại, cho bấm nút nào cũng bật máy lên (ko chỉ mình nút Power), vẫn thế.

Chán quá, chả hiểu bị lỗi phần cứng hay phần mềm, có lẽ là phần cứng rồi vì đã cài lại một loạt mà ko đc. Không biết cái Radio 1.15.00 có ảnh hưởng gì ko nhỉ vì tôi cài cái này cách đây khoảng nửa tháng.

Các bác cứu với, chứ cứ mỗi lần bật máy lên lại chọt nút Reset vừa lâu vừa hại máy quá. Hic..

Theo em thì máy của bác bị lỗi phần cứng đó ạ

_Nếu nhẹ thì vệ sinh lại chân connec màn hình (hoặc hàn lại)

_Nếu bị rách cáp màn hình (nếu ít có thể chon giải pháp câu lại cho kinh tế)

Tuy nhiên bệnh này bác nên mang máy đi kiểm tra cụ thể nhé

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng chín 2007 lúc 14:31
Các bác ơi, cứu cứu...

có lẽ do màn hình có vấn đề, dạng như là "lỏng cable" của các điện thoại gập ấy. Nên đến các cửa hàng uy tín mà kiểm tra không thì bực lắm!

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday