O2 IIs dừng ở màn hình log on sau khi up lên WM6

bachbk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười một 2007 lúc 00:16
Báo cáo các bác, máy O2 IIs của em sau khi up rom WM06 (bản WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0.PV. HAT) FOR BLUE ANGEL) thì chỉ dừng ở màn hình log on, không vào được Alight screen. Có bác nào giúp được em không?

À, đầu đuôi câu chuyện là thế này, nhưng đợi lâu quá mà không thấy bác nào ra tay nên đành phải post bài mới, các bác thông cảm và giúp cho. cảm ơn các bác rất nhiều.
Mã:
Nhờ các bác giúp chú O2 IIs này, nó đang có vấn đề:
Em đang cài WM05 ROM 5.35.05 AKU 3.5.2, cài thêm spb pk plus 4.0 vào thì máy bị treo, khởi động lại thì không còn dùng được màn hình cảm ứng. Em cài lại WM05 trên, upgrade 100% xong thì hard reset nhưng không clean registry được vì phím sms không có tác dụng. Máy chờ ở màn hình log on và dừng ở đấy luôn. Buồn quá.
Tìm trong diễn đàn thì thấy có WM 06, upgrade lại nhưng không được, vẫn dừng ở mức log on và không clean được registry.
Bây giờ, vấn đề càng nghiêm trọng hơn: em thử down về WM 2003SE, không upgrade được % nào ! Lại cố thử với WM 05 trên thì chỉ up được 25% và chương trình thoát ra, báo lỗi. Khổ quá. Tới hôm nay thì không còn thử được bản nào, nó toàn báo là Rom không phù hợp. Hiện tại, bật máy thấy màn hình 4 màu và đèn led không sáng.
Em đã hết sức rồi nhưng không ăn thua.

xmenvu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười một 2007 lúc 03:27
Báo cáo các bác, máy O2 IIs của em sau khi up rom WM06 (bản WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0.PV. HAT) FOR BLUE ANGEL) thì chỉ dừng ở màn hình log on, không vào được Alight screen. Có bác nào giúp được em không?

À, đầu đuôi câu chuyện là thế này, nhưng đợi lâu quá mà không thấy bác nào ra tay nên đành phải post bài mới, các bác thông cảm và giúp cho. cảm ơn các bác rất nhiều.
Mã:
Nhờ các bác giúp chú O2 IIs này, nó đang có vấn đề:
Em đang cài WM05 ROM 5.35.05 AKU 3.5.2, cài thêm spb pk plus 4.0 vào thì máy bị treo, khởi động lại thì không còn dùng được màn hình cảm ứng. Em cài lại WM05 trên, upgrade 100% xong thì hard reset nhưng không clean registry được vì phím sms không có tác dụng. Máy chờ ở màn hình log on và dừng ở đấy luôn. Buồn quá.
Tìm trong diễn đàn thì thấy có WM 06, upgrade lại nhưng không được, vẫn dừng ở mức log on và không clean được registry.
Bây giờ, vấn đề càng nghiêm trọng hơn: em thử down về WM 2003SE, không upgrade được % nào ! Lại cố thử với WM 05 trên thì chỉ up được 25% và chương trình thoát ra, báo lỗi. Khổ quá. Tới hôm nay thì không còn thử được bản nào, nó toàn báo là Rom không phù hợp. Hiện tại, bật máy thấy màn hình 4 màu và đèn led không sáng.
Em đã hết sức rồi nhưng không ăn thua.
Y như máy của người bạn mình, nhưng máy của nó bị liệt phím ghi âm up wm5 wm6 kg clear registry đc, nhưng nó up lại wm2003 vẩn bình thường.
hình như mình hiểu tình trạng của máy bạn thế này:
Trong khoảng thời ban up lên WM6 và trở về WM5 thời gian đó PIN backup và PIN...kiu pin gì ta :D tóm lại là cục PIN bự á) của máy bạn đã cạn, nên bạn kg up tiếp tục về đc với WM2003.
Up ROM thì PIN backup phải là 100% với cục PIN...(cục PIN gắn vô máy á :D hok biết kiu cục PIN đó là PIN gì nữa :D ) ít nhất là 60% (cái bước nầy bạn mình kỷ lắm cái nào cung 100% hết, cung hên cho nó chứ kg chác nó cũng bị như bác)
Để PIN lớn (cục PIN gắn vô máy á) đầy thì dể rồi, mượn máy bạn bè gắn vô xạc, còn cục PIN backup muốn cho nó 100% mà trong tình trạng máy bác nó nó đang ở loader thì em hok bit, cái nầy nhờ mấy bác cao thủ trong DĐ trợ giúp thui.
Em biết đc nhiu mà hok biết đúng hok nửa hic hic

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 15:14
Hix, cái bệnh này nghe quen quá, giống với cái O2 II của mình hổi trước. Bạn tháo pin ra, đợi hết pin back up (chừng vài tiếng), rồi lắp pin vào và bật máy lên có lẽ sẽ okie- nếu giống máy mình hồi trước... Đây là 1 lỗi hỏng hóc khá lạ lùng, mình ko hiểu tại sao khi hết pin backup thì lại xài đc (mặc dù có số lỗi).. có lẽ liên quan đến RAM. Hồi trước mình cũng làm như vậy nhưng xài đc khỏang vài ngay lại đơ ra rồi lại phải tháo pin.. bực chịu ko nổi... mà chẳng sửa đc...!!! :( ... mong rằng bạn may mắn hơn mình...

bachbk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng mười một 2007 lúc 20:15
@Amica: cách của bạn mình thử nhưng không được.
@xmenvu: bạn nói đúng, nhưng giờ mình sạc pin rất lâu và nghĩ là đầy rồi (đèn xanh) và không thể re-up rom được, máy vẫn ở màn hình log on. Nhờ bạn chỉ giáo giúp.
Chân thành cảm ơn tất cả các bạn

xmenvu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng mười một 2007 lúc 21:08
mình sạc pin rất lâu và nghĩ là đầy rồi (đèn xanh) và không thể re-up rom được, máy vẫn ở màn hình log on.
PIN lớn cho dù được xạc đầy 100% mà PIN backup 0% thì bạn cũng kg có thể up được, quan trọng là PIN backup khi up ROM phải là 100% còn PIN lớn 30% cũng đủ để up ROM.
Cái quan trọng là hỏi các bác trên nầy làm sao để xạc đc PIN backup 100% khi máy đang ở chế độ loader thì mình kg biết...hic hic :(
Mình cũng kg có kinh nghiệm lắm.
Chúc may mắn.

bachbk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2008 lúc 01:30
Ôi, bây giờ mới thi xong và có thời gian để ngâm cứu sửa cái máy, em chưa sửa được đâu, có bác nào rộng tay cứu em, híc híc...
Bây giờ máy vẫn dừng ở màn hình log on WM06, em thử down xuống WM05 hay re-up WM06 đều thất bại với lỗi thông báo là bản rom này không phù hợp (thế là thế nào chứ?!). Các bác vào điều trị cho em với, cháu nó "ốm" mấy tháng nay rồi, cứ thế này thì chết mất!

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday