O2 IIs nghe được có 1 tai????

8 Tháng sáu 2007 lúc 11:09
Tôi mới mua con O2 IIs, chân cắm tai nghe 2.5, nhưng cắm vào thì nghe được mỗi 1 tai, nếu rút ra một chút (chắc chế độ Mono) thì nghe đc 2 tai nhưng chán phèo. Ko biết đó là do thiết kế cho PDA phone như thế (chỉ nghe 1 tai) hay con O2 này lỗi các bác nhỉ? Nếu đây là lỗi thì có lẽ cũng ko nên mua tai nghe xịn làm gì, đúng ko các bác?

8 Tháng sáu 2007 lúc 11:37
Tôi mới mua con O2 IIs, chân cắm tai nghe 2.5, nhưng cắm vào thì nghe được mỗi 1 tai, nếu rút ra một chút (chắc chế độ Mono) thì nghe đc 2 tai nhưng chán phèo. Ko biết đó là do thiết kế cho PDA phone như thế (chỉ nghe 1 tai) hay con O2 này lỗi các bác nhỉ? Nếu đây là lỗi thì có lẽ cũng ko nên mua tai nghe xịn làm gì, đúng ko các bác?
Con này chắc là do chân cắm của máy bị lỏng rồi, bạn thử cắm sang máy khách xem sao

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 15:19
Chắc chắn bác đã o dùng tai nghe zin của nó phải o???
Vì cũng có thể cùng 1 jrắc 2.5 nhưng nó thiết kế loại chân khác nhau, lúc trước mình cũng bị như Bác vậy... Bác thử dùng tai nghe khác xem sao???

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 17:21
Tai 2.5 chân có vài loại nên Jắc chuyển 2.5 cũng có loại khác nhau mà bác, tốt nhất lúc mua bác mang máy đi thử là yên tâm nhất. Ví dụ tai SE P900 hay 022 hay tai Ngage cắm vào 02s thì chỉ nghe đc 1 bên thôi nhưng tai Moto E398, E680, LG G1800 cắm vào lại nghe ngon lành cả 2 bên! :)

9 Tháng sáu 2007 lúc 00:33
hihi, bác muốn mua jac chuyển nên cầm hẳn máy đến chỗ mua , (jac 2.5 của o2 có 2 loại, 1 loại 3 chân, 1 loại 4 chân, thường thì bác xài cái 3 chân sẽ dùng đc,vì thiết kế vị trí các chân của tai nghe o2 có khác với các chân của tai nghe nokia ......... ) -> mới chọn đc cái xài dc, mí lại bác nên mua cái loại tốt ý, có giá ~ 30k sẽ bền hơn rất nhiều so với loại ~10k bán đầy ở chợ (loại này do làm từ vật liệu kém chất lượng nên dây dze~ bị đứt ngầm n' khả năng truyền tín hiệu có lẽ ko = loại tốt)

9 Tháng sáu 2007 lúc 09:39
bác mua tai tầu cũng nghe được 2 tai bác ạ, mua đồ xịn làm gì cho nó khổ ra.
tai nghe 02s có 3 nấc.bác ấn vào sâu nhất là nghe 1 tai, có chỉnh volume tại headset, còn kéo ra xa nhất là chế độ nghe 2 tai (gần như long ra ngoài ) :D

12 Tháng sáu 2007 lúc 13:15
bác mua tai tầu cũng nghe được 2 tai bác ạ, mua đồ xịn làm gì cho nó khổ ra.
tai nghe 02s có 3 nấc.bác ấn vào sâu nhất là nghe 1 tai, có chỉnh volume tại headset, còn kéo ra xa nhất là chế độ nghe 2 tai (gần như long ra ngoài ) :D
Tôi hiện đang dùng tai nghe Motorola đi kèm với máy (cửa hàng kèm vào thôi, chứ tai nghe đó có 40k thì phải, nhưng tôi thấy mấy nơi bán O2s đều kèm cái tai đó) nhưng ngay từ khi mua tôi đã thấy vấn đề này. Nếu kéo ra xa nhất để nghe mono thì 2 tai như nhau, ko nghe được hifi, nhạc ko chạy qua chạy lại 2 tai đc :), chán lắm. Nhưng hình như đây là vấn đề của con O2s thì phải, ko biết các máy có chân cắm tai nghe 2.5 khác có thế ko. Tôi muốn mua cái tai nghe tốt tốt một chút nhưng nếu có 1 tai hoặc mono thì thà nghe tai Tầu còn hơn...

12 Tháng sáu 2007 lúc 19:26
mới đầu em cũng tưởng thế. nhưng giờ thì ngon rồi

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod,
Em nhờ các mod xử lý hộ em ông thần tứ quý 0 bận suốt ngày này với ạ. Em hết kiên nhẫn rồi, gọi/sms đều được nhưng hẹn lần này lần khác. Uy tín ko đáng giá mấy trăm ngàn.
Em cảm ơn các mod.
https://www.handheld.com.vn/threads/f ...
Lazada Vietnam Master card on Monday