O2 kết nối internet qua máy tính bằng hồng ngoại thế nào hả các bác.giúp em với

mag4pro

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng chín 2007 lúc 22:38
em tìm mà chẳng thấy chỗ nào nói đến.hic,có thể là em chưa tìm ra thui thì bác nào bit thì chỉ cho em với.cái bluetooth máy tính của em hỏng rùi nên phải xử lý bằng thằng hồng ngoại. thank các bác nhìu nhìu

mag4pro

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng chín 2007 lúc 22:57
ơ ko. mục đích của em ko phải là truy cập internet bằng hồng ngoại mà là thấy nó có tính năng đó mà ko bit cài đặt thì "tinh thần bất ổn" mới lại em cg hem có xiền mà mua cáp USB :D (chẳng bit bao xiền nữa)

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 23:02
bác dùng qua hồng ngoại thì cứ cho nó sync qua hồng ngoại thôi mà :D,nhưng mà để nó lệch ra,không thấy được nhau là bác phải làm lại,mà tốc độ truyền data của hồng ngoại dc mấy kb/s :D

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng chín 2007 lúc 08:10
Mà Pac muốn kết nối kiểu gì???
Nếu chỉ share file thi đơn giản thui, bật hồng ngoại lên rồi đặt PDA canh cổng hồng ngoại của máy vậy là okay, máy sẽ tự động nhận. sau đó gửi bình thường như mình gửi sang USB vậy.

16 Tháng chín 2007 lúc 09:46
Mà Pac muốn kết nối kiểu gì???
Nếu chỉ share file thi đơn giản thui, bật hồng ngoại lên rồi đặt PDA canh cổng hồng ngoại của máy vậy là okay, máy sẽ tự động nhận. sau đó gửi bình thường như mình gửi sang USB vậy.
có lẽ bạn ấy muốn sync bằng IR, và mình thấy tốc độ khoảng 115Kb/s, thế cũng tạm được.

17 Tháng chín 2007 lúc 09:39
O2 kết nối internet qua máy tính bằng hồng ngoại thế nào hả các bác.giúp em với
Các bác trả lời sai lệch với câu hỏi nhiều quá :D
Vấn đề ở đây là bác muốn dùng internet trên máy tính nhờ qua PPC là 1 cái modem hay là gì ạ.
Nếu đúng như vậy em cũng trả lời luôn rằng để PPC là 1 cái modem thì chỉ có kết nối qua USB chứ ko qua hồng ngoại được.
Muốn PPC là 1 cái modem quay dialup bác chỉ cần chạy cái USB modem rồi cài driver. Thiết lập vài thông số là xong.
Nếu bác cần dây sync thì mời bác qua bên em, Dây sync xịn giá 100k.

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday