O2 mini co vao web qua dialup duoc khong

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
không cần kết nối qua PC thì có một cách tiện nhất đó là dùng SD wifi sử dụng mạng wifi, hoặc dung GPRS (khuyến cáo không nên dùng vì phí rất cao), gọi dial up thì tôi đã thử dùng thẻ trả trước cua FPT 1280 nhưng chưa thành công (đã thành công trên O2s). chắc do trình độ chưa cao lắm vì o2 mini set thông số phức tạp hơn o2s. để các cao thủ khác góp ý thêm nhé
p/s nhớ gõ dấu tiếng Việt nhé, luật đấy

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác Dũng nói rõ hơn về vụ Dialup trên O2s đi. Nhiều anh em quan tâm lắm.

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hix, không dám múa rìu qua mắt thợ. Hôm nọ tự nhiên có anh khách đưa cho cái thẻ Prepaid của FPT kêu mình cài giùm dial up để check mail. mò mẫm mãi chẳng được vì khai thông số không đúng (mini bắt phải khai thêm mã quốc gia, mã vùng đủ kiểu..) cuố cùng tự nhiên ngứa tay lấy con O2s đang dùng nhập thử thì thấy O2s không cần những thông số này, chỉ cần vào khai new connection thôi. Sau đó đã làm được và duyệt web vô tư (bằng Fpt Prepaid card). Hiện giở lại chẳng còn O2s để thử nghiệm nên không nhớ chính xác nữa, nhờ các cao thủ khác giúp vậy nếu không thì để mình tìm cái máy cầm trên tay mới nhớ được :p

DAng Quoc Minh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dạo này siêng chia sẻ kinh nghiệm với a e trong diễn đàn quá ta? nhân tiện hỏi luôn O2II i đã xài MMS đc chưa?

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác này cũng khá đấy nhỉ, thích chọc ngóay người ta lắm ah? bác nhìn lại mình coi chia sẻ những gì rồi, biết thì nói thêm không thì thôi, trogn vòng 1 tuần mà bác sắp lên Ba bông rồi đó.reply bài này rồi thêm một bài nữa là được, tôi thì chấm dứt ở đây thôi, bây giờ thì chả sao chứ để member khác nhìn vào những bải minh viết mà thấy tòan Spam thì đúng là mất mặt.

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình không có khái niệm xì pam trong đầu nên vẫn hỏi lại
Hôm nọ ngồi trên mypda mất hàng giờ đồng hồ mà vẫn không config cho con O2s dialup được, cuối cùng phải gọi 151 nhưng trên đó họ cũng nói là cần mang máy qua số 27 hay bao nhiêu Lý Thường Kiệt không nhớ rõ lắm, ông bạn mang qua đó đã config xong và dialup vô tư. Từ hôm đó chưa gặp lại không hiểu nó config như thế nào. Bác nào đang dialup được thì chỉ giáo giúp, xin cảm ơn.

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
sorry bad vì nếu tôi nói có vẻ hơi quá, hi`hi`
tôi sẽ cố gắng mượn thử một cái O2s để config lại thử, vì như tôi đã nói, hôm nọ người khách nhờ làm giùm trên mini nhưng không được, ông ấy cứ nói mãi lả làm trên P900 được nên tôi mới thử trên O2s của tôi, cuối cùng là xem được vnexpress.net :D
tôi sẽ cố gắng post lên kết quả sau khi thử lần thứ 2 nếu thành công
vẫn mong các cao thủ khác giúp đỡ chứ lỡ em hổng xong thì chít

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thú thật là mình đọc nhưng không hiểu,có lẽ do trình độ kém.Mình thắc mắc là dial up là connect với line đt à?Nếu không thì giao tiếp bằng gì:wifi,hồng ngoại,bluetooth hay gprs?Có phải thông qua thiết bị trung gian nào không?Xin các bạn chỉ giúp mình

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dial up là quay số trực tiếp qua đường điện thoại Vd: Vnn1268, Vnn1269 như ở máy PC vậy. Trước kia tôi dùng N9210 config dễ lắm. nhưng từ khi chuyển qua O2 thì chịu. bao giờ bác Vo_thang_Dau nghịch xong nhớ post kết quả lên cho anh em học tập.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...