O2 Mini mất sóng

lexis

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng ba 2007 lúc 03:15
Tôi có máy T-Mobile MDA ( giống hệt O2 mini). Đang dùng tốt chăng hiểu sao lại mất sóng. Giờ cắm Sim Mobifone vào là nó báo "No services". Tỏng khi cắm Sim của Viettel thì chạy ầm ầm.
Tôi dùng Sim Mobi từf đầu. Mà số Mobi là số "không thể thay" được vì dùng đx lâu rồi.
Ai có cách nào giải quyết được vấn đề này không? Tôi đã Hard Reset lại máy rồi nhưng không được.

cvd

GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2007 lúc 08:11
Bạn đã thử gắn sim đó vào một máy khác chưa, để chắc rằng không phải lỗi do máy mà là do sim ? Có 1 số trường hợp sim dùng sau 1 vài năm khả năng tiếp xúc kém dẫn đến không kết nối được với điện thoại đặc biệt là dòng O2. Để cẩn thận bạn thử gắn sim mobifone khác vào xem có sóng không, nếu vẫn bình thường thì nên thay sim mới.

lexis

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng ba 2007 lúc 15:16
Cái MDA của mình dùng WM 2003. Mình đã thử lắp sim sang Sony P900 thì chạy tốt. Lắp các sim khác vào MDA đều được duy có mỗi cái Sim Mobi của mình teo. Mình chưa lắp thử sim Mobi mới.

Tiện thể cho hỏi Rom mới nhất cho con MDA (giống hệt O2 mini) này là bản bao nhiêu? Có nhiều tính năng mới không?

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2007 lúc 16:25
Tôi có máy T-Mobile MDA ( giống hệt O2 mini). Đang dùng tốt chăng hiểu sao lại mất sóng. Giờ cắm Sim Mobifone vào là nó báo "No services". Tỏng khi cắm Sim của Viettel thì chạy ầm ầm.
Tôi dùng Sim Mobi từf đầu. Mà số Mobi là số "không thể thay" được vì dùng đx lâu rồi.
Ai có cách nào giải quyết được vấn đề này không? Tôi đã Hard Reset lại máy rồi nhưng không được.
Bác thử kiểm tra lại sim cho sang máy điện thoại khác xem thế nào. Tôi đang dùng Super sim của mobifone đây nhưng tôi đã dùng qua các máy như O2 mini, O2 S và đang dùng miniS đây nhưng không vấn đề gì cả, chỉ ngại là bác để sim trong ví da của bác bị hấp hơi nên hỏng thôi.:cool:

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2007 lúc 18:43
Tiện thể cho hỏi Rom mới nhất cho con MDA (giống hệt O2 mini) này là bản bao nhiêu? Có nhiều tính năng mới không?
Máy bác là Tmobile MDA Compact, thuộc dòng HTC Magician. Bác cứ tìm Rom cho dòng này là ổn, hồi trước em nhớ có bản Qtek 1.13 dùng khá tốt đó! Chúc bác sớm sửa được em nó! ;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday