O2 Mini S bị nhảy thời gian khi kết nối ActiveSync

14 Tháng tám 2007 lúc 15:31
Các bác cho em hỏi chút đỉnh
Chẳng là thế này, em có dùng con O2 Mini S và ActiveSync 4.5 Nhưng mỗi lần kết nối là thời gian trong O2 bị nhảy đến 12h tiếp theo, nghĩa là thời gian hiện tại là 9h thì khi cắm ActiveSync thì thời gian sẽ nhảy đến 23h. em thử cắm con O2 Mini vào cũng thế, trước đó con O2 Mini dùng ActiveSync 3.5 thì vẫn bình thường.
Mong các bác cho em lời khuyên chứ mỗi lần cắm vào máy tinh xong lại phải cài lại giờ thì mệt lắm.
Em cảm ơn các bác

14 Tháng tám 2007 lúc 15:45
Bác kiểm tra lại giờ trên máy PC của bác coi có đúng không. Em nghi giờ máy bác bị sai 12h đấy. Vì đồng hồ PPC sẽ sync với đồng hồ máy vi tính.

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tám 2007 lúc 16:34
cảm ơn bác, em đã kiểm tra lại rồi, thời gian trên máy tính của em là chính xác, Thời gian giữa PPC và PC chênh nhau 1 phút
nếu chính xác thì U kiểm tra lại time zone và Regional country đúng kô. nó khác nhau thì nó hiểu giờ quốc tế nên sẽ chênh nhau theo múi giờ thôi

20061980

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng tám 2007 lúc 16:39
có 1 cách rất đơn giản, bạn cài lại Active sync đi, sau đó PPC sẽ tự sync với máy tính, ấn Cancel vào tất cả các ô hiện lên, PPC vẫn sync đc bình thường mà ko bị nhảy giờ đâu. Thử đi nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday