O2 mini & SE P910i

Status
Không mở trả lời sau này.
18 Tháng năm 2007 lúc 14:33
Chả là em cũng đang muốn nâng cấp chấm chấm mút mút một tí. Thấy trên TTVNOL bán 2 con này giá tương đương nhau. mà e cũng chỉ có ngần đó tiền. Nhớ các cao thủ có kinh nghiệm tư vấn giúp để em chấm chấm mút mút cái:D . Thanks nhiều ạ!

giangluat

Luật Sư Heo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 14:51
Mình ko có nhìu kinh nghiệm nhưng từng dùng qua 2 con này:

1, Kiểu dáng: P910i manly hơn

2, Âm thanh : Loa ngoài P910i nghe trong hơn. Nghe nhạc bằng tai gin thì ngang ngửa nhau.

3, Pin: O2min pin lâu hơn nhưng hết pin thì mất dữ liệu ( do Win2003).

4, Phần mềm: O2mini nhiều phần mềm để nghịch hơn. Bác cứ lướt 1 vòng trên forum là thấy

5, Chất lượng thoại: P910i tốt hơn hẳn

6, Chụp hình : P910i có vẻ trội hơn nhưng nói thật, cả hai chụp hình chỉ cho vui thôi, không đẹp.

7, Phím bấm: P910i có phím bấm nên nhập liệu bằng 2 cách đều tiện.

8, Linh kiện thay thế: O2mini nhiều hơn và giá cả mềm hơn P910i

So sánh trên có vẻ hơi khập khiễng giữa 1 thằng Symbian UIQ- P910i và một thằng Windowsmobile phone.

Vài lời có gì thiếu sót mong các cao thủ chỉ giáo thêm ạ :)

leloianh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng năm 2007 lúc 15:28
Tóm lại, bạn thích nghe nhạc hay thì chọn P910i(âm thanh hay hơn hẳn O2mini từ loa ngoài cho đền tai nghe=> mình đã sử dụng qua 2 con này rồi), còn muốn cài nhiều chương trình thì mua O2mini.

boydigitals

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 15:34
Em nghiêng về P910i hơn vì nó có phím cuộn rất tiện hơn nữa có thể nhập dữ liệu bằng bút và bằng bán phím đều okie.
Chỉ tội pin hơi lởm 1 chút ! Phụ kiện đắt khủng khiếp.Em mua bộ vỏ mới hàng công ty hơn 1000k. Vãi !

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 17:04
Mỗi máy có 1 cái hay riêng, chọn con nào còn phụ thuộc vào cách dùng của bạn nữa. ;) Nếu bạn cần 1 cái máy mạnh và ổn định về phone thì nên chọn P910i, còn nếu bạn thích vọc soft thì nên chọn 02mini. Nếu là mình mình sẽ chọn 02 mini :)

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
18 Tháng năm 2007 lúc 17:42
Mình ko có nhìu kinh nghiệm nhưng từng dùng qua 2 con này:

1, Kiểu dáng: P910i manly hơn

2, Âm thanh : Loa ngoài P910i nghe trong hơn. Nghe nhạc bằng tai gin thì ngang ngửa nhau.

3, Pin: O2min pin lâu hơn nhưng hết pin thì mất dữ liệu ( do Win2003).

4, Phần mềm: O2mini nhiều phần mềm để nghịch hơn. Bác cứ lướt 1 vòng trên forum là thấy

5, Chất lượng thoại: P910i tốt hơn hẳn

6, Chụp hình : P910i có vẻ trội hơn nhưng nói thật, cả hai chụp hình chỉ cho vui thôi, không đẹp.

7, Phím bấm: P910i có phím bấm nên nhập liệu bằng 2 cách đều tiện.

8, Linh kiện thay thế: O2mini nhiều hơn và giá cả mềm hơn P910i

So sánh trên có vẻ hơi khập khiễng giữa 1 thằng Symbian UIQ- P910i và một thằng Windowsmobile phone.

Vài lời có gì thiếu sót mong các cao thủ chỉ giáo thêm ạ :)
theo tui bác này nói rất hay.
Nhưng tôi xin có 1 ý kiến:
- ngày nay PPC được toàn thế giới ưa chuộng, những bạn trẻ nên tiếp xúc với PPC vì đây là công nghệ là sự phát triển của 1 bước tiếng bộ khoa học (hehe nói có sến quá không nhỉ), khi đã đủ điều kiện bạn nên biết ít nhiều về PPC.
Lời khuyên: bạn nên chơi PPC, vì nó ko đơn thuần là "chấm mút mút" như bạn nghĩ, mà còn ẩn chứa những sức mạnh, tự hào lớn của con người. Đó là theo quan điểm của tui.
Thân chào

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mở đg ở đây, cụ @cuong2810892911 có thắng MS3 nhưng Em nhắn ib, sms hầu như không nhắn lại nên em cảm thấy không được tôn trọng, có một tin nhắn báo đang đi công trường nên hẹn hôm sau giao dịch, hôm sau Em sms lại thì không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday