O2 mini thỉnh thoảng không nhận được tin nhắn

ngoc nguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác tiền bối trong làng PPC ơi cho em hỏi cái : Con mini của em bình thường thì rất ngon lành, nhưng thỉnh thoảng lại không nhận được tin nhắn, em thử dùng 2 máy đặt cách nhau 5 cm. gửi tin thì ok, nhưng không thể nhận được tin. Khi có tin nhắn tới thì đèn màn hình tự động sáng nhưng lại không thể nhận được tin nhắn. Trong khi máy bên kia vẫn báo là đã gửi tin. Em thay đổi sim giữa 2 máy đang test thì cũng vẫn vậy. Bác nào đã từng gặp cái trường hợp oái oăm như em hoặc bác nào biết thì bảo giùm em cái. PPC mà không nhận được tin nhắn thì đổi sang dùng Nokia 8250 mất:mad:

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hard-reset cái đi. Nó bị xung đột với chương trình nào đó rồi.

ngoc nguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đúng rồi, cứ mỗi lần HR lại thì lại nhận tin nhắn OK. Em lại Restore lại dữ liệu, dùng một thời gian dài nữa thì lại bị. Em cài pocket plus, vietnamkeyboard, lịch việt, và một vài phần mềm nữa. không biết là do phần mềm nào nhỉ, có bác nào biết không bảo em để em remove nó đi. Cứ thỉnh thoảng bặt đi mấy hôm không thấy ai nhắn tin cả, cứ tưởng mọi người quên mình rồi, hóa ra là do con dế của mình. Nhờ mọi người dang tay giúp đỡ em với.

Đúng là do xung đột chương trình đấy. Khi HR lại máy trờ về trạng thái ban đầu nên không bị.Mà bạn backup bằng chương trình gì? Có thế chương trình backup của bạn có vấn đề . Bạn không nên backup toàn bộ dữ liệu . mà chỉ backup phần danh bạ thôi . Bạn nên tự cài lại các chương trình trên bằng file cài (các chương trình trên không bị xung đột đâu) OK.

ngoc nguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đúng là do xung đột chương trình đấy. Khi HR lại máy trờ về trạng thái ban đầu nên không bị.Mà bạn backup bằng chương trình gì? Có thế chương trình backup của bạn có vấn đề . Bạn không nên backup toàn bộ dữ liệu . mà chỉ backup phần danh bạ thôi . Bạn nên tự cài lại các chương trình trên bằng file cài (các chương trình trên không bị xung đột đâu) OK.
em backup bằng Sprite backup bác ạ. Nhưng chủ yếu em muốn hỏi là các bác có biết liệu phần mềm nào bị xung đột để sau này khi HR xong em bỏ đi không cài soft đấy nữa.

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em backup bằng Sprite backup bác ạ. Nhưng chủ yếu em muốn hỏi là các bác có biết liệu phần mềm nào bị xung đột để sau này khi HR xong em bỏ đi không cài soft đấy nữa.
bác nói thế khác nào kô nói:D,bây h chỉ còn cách là bác cài từng phần mêm fvào một rồi test dần:D

o2s

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
híc, có lẽ cũng phải thế thật.
Thuong thi cac phan mem trong PPC hay bi xung dot voi cac phan mem cua hang SPB: Pocket Plus (cai thang nay hinh nhu cua SPB fai khong a?) Neu dung nhu vay thi toi nghi la do thang ku nay gay roi!
Co the cai them phan mem gui/nhan tin nhan Flex Mail 2007 (minh da test tren may cua minh khi Messent mac din cua WM bi xung dot voi phan mem nao do thi thay rat OK) de khac phuc!
:)

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chính xác hơn nhé: phần email không làm sao đâu. Bác backup bằng Sprite-Backup, nhưng lúc backup, chọn phần Advance, bỏ hết phần database đi (trừ contacts) và HR.

Chúc vui

Bài viết cần bạn xem thêm

Chả là em có bài đấu giá này (xin phép mod và anh em, em dùng acc này vì acc kia em không vào được nữa): https://www.handheld.com.vn/threads...ipad-pro-ket-thuc-23h01-ngay-5-9-2019.533427/

Em vẫn chưa hiểu lý d ...
Lazada Vietnam Master card on Monday