O2 Mini treo khi thực hiện roaming

9 Tháng một 2007 lúc 12:11
Nhà cháu dùng con O2mini với SIM 091 trả sau (nên có hỗ thợ roaming giữa 090 và 091) hơn 1 năm nay vưỡn tốt :) ; vừa rồi, chẳng hỉu sao khi di chuyển từ nơi này sang nơi khác thì bị treo máy (phần điện thoại)! Tap vào mục Setting -> Phone -> Network -> Find Network (với tùy chọn Network Selection: Automatic) là bị treo đứ đừ (lúc này máy nó báo Searching... đến hết pin thì thôi!):mad: . Lọa cái là dùng SIM trả trước hoặc tùy chọn Network Selection:Manual thì luôn OK :confused: . Bác nào biết (hay đã từng bị) chỉ giáo cho nhà cháu với. Cảm ơn nhìu!:D
TB: Nếu cứ ngồi một chỗ không đi đâu thì máy vưỡn tốt, chả thấy treo gì sất, lạ!!! -> Nghi bị phần roaming (?)

10 Tháng một 2007 lúc 09:50
Cảm ơn bác hoawell! Nhà cháu đã thực hiện cách bác chỉ nhưng vũ như cẫn!! Đã chọn độ ưu tiên (Set Network -> preferred) của các nhà cung cấp dịch vụ di động [VinaPhone (x) -> Mobifone (x) -> 45204] để khi máy tự động dò tìm (Search) tín hiệu; khi tìm thấy, nó sẽ kết nối với mạng hợp lệ (available) theo thứ tự ưu tiên đã khai báo; trong trường hợp SIM của nhà cháu thì có thể sử dụng sóng của VinaPhone (home) hoặc MobiFone (guest). Tuy nhiên, như nhà cháu đã nói ở trên, nếu để "Automatic" thì nó cứ Searching mãi mà không đăng ký (register) được với mạng nào (thành ra bị treo máy)! Còn để chế độ "Manual" (chấp nhận sử dụng chỉ một mạng hoặc là VinaPhone hoặc là MobiFone, bỏ đi chức năng roaming) thì lại không bị! Thế mới ức cành hông!!!:(
Bác nào biết giúp em với!!!:p

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday