O2 mini, tự dưng restart

quangduc_ta

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 14:28
chào cả nhả, mình là người mới dùng O2 được mấy tuần (thật ra là iMate -Jam). Máy của mình mấy hôm nay giở trò, tự động restart, không có lý do. Máy của mình hiện mới chỉ cài game jewel (bản chạy luôn, khỏi cài) và Spb Pocket Plus v3.0.4 build 4195 (CD keys chia sẻ) và minh rất nghi ngờ con này là thủ phạm. Có ai bị giống mình không? chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Thanks:confused:

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 15:23
Thì bác không dùng thằng SPB này nữa chuyển qua iLauncher đi, vừa nhẹ mà cũng có icon ở today, còn cần nút close thì xài pBar.
Nói chung nên kiểm tra lại hệ thống xem có thằng nào nó chạy ngầm hoặc tự khởi động khi start kô. vào windows\startup để kiểm tra.

12 Tháng tư 2007 lúc 18:44
Vậy bác hardReset rồi cài soft lại đi........

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 08:15
Mình nghĩ nên hardreset rồi sài thử 1 thời gian, sau khi ổn định rồi mới nên cài soft vào, vì trường hợp này nhiều khi do phần cứng gây ra!

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 09:16
HR cài soft lại từ đâu.Đừng vội cài những Soft lạ,hãy cứ dùng với những thứ mà lúc khi cài máy kô sao hết để test xem.Mình nghĩ là xung đột soft thôi vì vậy đừng lo :D

quangduc_ta

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 17:34
Thanks các bác, nó ổn rồi. Tuyên chỉ là: "Hãy để mọi thứ như nó có ban đầu.". Giờ em chỉ cài thêm mỗi font unicode thôi, tiếc là không thể xem được dung lượng pin

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 17:38
Bác up quả Rom khác đi xem có thấy thay đổi gì không nào.

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday