O2 Neo bị trầy vỏ, nên làm gì ?

Status
Không mở trả lời sau này.

wahaza

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng chín 2007 lúc 11:36
con O2 neo của mình bị trầy trật lè le sau 1 vụ đo đường :p , người bay 2m :mad: , em nó bay 5m :eek: (vỏ không bị nứt hay gì bể gì), bây giờ, mình nên đổi vỏ lô khác hay use vỏ zin đi makeup lại ( sơn hoặc vẽ lên chỗ trầy trật) sau đó dán keo lại nhỉ :p
Sẵn cho mình hỏi nếu đi makeup máy lại thì chỗ nào làm uy tính, ko bị chặt chém (lúc trước định đi dán keo, chìa máy ra thì bị chúng nó phán cho 1 câu 40k :mad: , gần bằng đi dán keo máy tính xách tay luôn, bức xúc đem máy về và giờ thì ..) hi hi

nkduy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng chín 2007 lúc 14:04
Bạn ở đâu thì mới biết mà chỉ chổ sơn cho uy tín chất lượng chứ. Theo tôi sơn giả gỗ là đẹp nhất, khoảng 120k vì vỏ trầy nhiều cần phải làm phẳng trước rồi mới sơn.

Nếu ở TPHCM bạn đến 189 Hồ Văn Huê

Gozilla85

Quy ẩn giang hồ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng chín 2007 lúc 14:56
Bạn ở đâu thì mới biết mà chỉ chổ sơn cho uy tín chất lượng chứ. Theo tôi sơn giả gỗ là đẹp nhất, khoảng 120k vì vỏ trầy nhiều cần phải làm phẳng trước rồi mới sơn.

Nếu ở TPHCM bạn đến 189 Hồ Văn Huê
Ở chỗ 189 Hồ Văn Huê có sơn lại được đúng màu như zin của máy ko vậy nkduy :D ? Nếu mình sơn thì người ta có thể tháo vỏ ra dùm mình hay mình phải tự tháo rồi đem đến đó vậy?

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng chín 2007 lúc 15:00
1 bộ vỏ zin của O2 Neo này giờ giá bao nhiêu và ở đâu bán các bạn nhỉ?

nkduy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng chín 2007 lúc 15:18
Ở chỗ 189 Hồ Văn Huê có sơn lại được đúng màu như zin của máy ko vậy nkduy :D ? Nếu mình sơn thì người ta có thể tháo vỏ ra dùm mình hay mình phải tự tháo rồi đem đến đó vậy?
Có sơn đúng màu zin, giá rẻ hơn, nếu tháo luôn vỏ thì tính tiền công 15k hay sao á. Tốt nhất bro nên mang đến chổ mua máy lúc trước bảo nó tháo giùm rồi khi sơn xong mang đến cho nó ráp lại và dán tem lại.

10 Tháng chín 2007 lúc 18:56
Bác này khéo spam ủa quên khéo lo quá:eek: . Sơn vỏ chẳng ảnh hưởng gì đâu bác ạ, chỉ đừng phết 1 lớp sơn dày 10mm thôi, giả gỗ hay sơn zin cũng thế thôi. À mà nhớ hỏi loại sơn nhé, coi chừng chỗ sơn xài sơn China hàm lượng chì cao giống sơn búp bê đồ chơi đã bị thu hồi bên Mỹ thì có hại lắm đấy bác ạ :D :D :D

10 Tháng chín 2007 lúc 23:04
em đi hỏi bọn thợ sơn ô tô roài, bọn nó bảo là sơn mới thì xài cỡ độ 1 năm thì cũng sẽ bị bạc những chỗ hay tiếp xúc. hic hic muốn đổi màu lắm mà ko được đây. Bọn thợ bảo không sơn nào xịn bằng sơn gốc, hic hic
Còn vỏ Neo bây giờ cỡ tầm 7-800k gì đó, ngoài HN bác ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday