o2 neo .............. >.< help...!!!

Các bác cho em hỏi o2 neo của em tại sao thường xuyên bị tắt máy ,bật lên kô đc,phải reset mới vào đc, đèn xanh vẫn nháy em đã up rom 2.20 cho nó vẫn kô khắc phục đc,máy mua mới .
Bộ nhớ ram lúc nào cũng > 24 MB free

khoadtvn

LADY_RANGER
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thỉnh thoảng cũng bị tình trạng như vậy.Mình đang xài bảng rom 2.15 mà cũng thế, bác nào biết giúp đỡ anh em một cái, có rom mới ổn định fix được lỗi này thì mấy pro post lên cho anh em luôn nhé

pekvocey

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hihi, hồi bữa em nhầm, sync của em bị vấn đề...

bản rom 2.20 của Qtek xài cực ổn định... các bác vào xda forum mà load về.. còn k thì pm cho em, em sẽ gửi link cho. :)

Rom 2.13.0.23 wwe

các bác dùng bản room 2.13.9.23 luc trước mình dùng bản .27 cua dp 818 bản này tuy hay nhưng mà không tương thích , liên tục bị tất máy . em đổi sang bản Room .23 của I-mate ngon ngay 3 tuần nay rồi cục kỳ ổn định. hy vọng chia sẻ cùng các bác !
mấy hôm trước em chỉ muốn vứt máy đi thôi 1h tất máy 1 lần

Rom nào cũng vậy, cả I-Mate hoặc Qtek đều ổn định, tôi xài rất lâu không có bị gì. Qtek 2.2 thì nhanh hơn I-Mate nhiều. Vấn đề ở đây là do soft cài thêm. Tôi phát hiện điều này: Sau khi cài Handmap 3.6 chỉ vài hôm sau gặp tình trạng tắt máy như các bạn nói ở trên, chỉ có cách HR hoặc cài lại rom, không xài Handmap thì hết hẳn. Bản Handmap này có vấn đề với Prophet, trước đây tôi xài cho Witzard thì không sao cả! Không biết những máy WM5 khác thì sao???

mình nghĩ không phải tại Soft đâu, máy mình đâu cài "Handmap 3.6" mà vẫn bị tắt máy như thường. mình nghĩ tại rom thôi. mình cũng sài bản rom 2.13.9.27 của dopop 818.
các bác dùng bản room 2.13.9.23 luc trước mình dùng bản .27 cua dp 818 bản này tuy hay nhưng mà không tương thích , liên tục bị tất máy . em đổi sang bản Room .23 của I-mate ngon ngay 3 tuần nay rồi cục kỳ ổn định. hy vọng chia sẻ cùng các bác !
mấy hôm trước em chỉ muốn vứt máy đi thôi 1h tất máy 1 lần
bác gửi cho em bản 2.13.9.23 nhé. mai của em là thanhchung8x@yaoo.com
hay cho em đường link. cám ơn bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các bác cho hỏi hiện tại ngoài cách sang tên khác tỉnh còn cách nào đổi được biển xe máy 5 số không nhỉ, tks :|
Lazada Vietnam Master card on Monday