O2 Neo không lên được nữa

Không hiểu vì sao mà con Neo của em không khởi động được nữa các bác ơi, Nhấn đủ các phím mà nó cũng không có tín hiệu gì hết. em muốn hỏi các bác là nếu do lỗi rom thì máy có tín hiệu gì báo cho mình biết không?(sáng đèn chẳng hạn hay bất cứ tín hiệu gì), nói thêm là Neo của em cắm sạc hoặc cắm cáp nối với máy tính cũng không có đèn báo sạc gì hết. dù em đã làm đủ cách mà nó cũng không lên. còn nếu lỗi phần cứng thì biểu hiện thế nào?. máy em mới mua được 1 tháng các bác à.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hic, khả năng con Neo của bác die main, không lên được, may mắn hơn là dây nguồn có vấn đề. Cái này thì bác phải ra cửa hàng có uy tín sửa thôi, chứ chọc ngoáy có khi hỏng thêm đấy bác ạ.

Bác xem lại pin có hư ko,đem ra mấy rtung tâm sữa chữa có úy tín cho người ta đo lại nguồn,đo pin xem có bị chết cái nào ko....Pin hư thì dễ giải quyết,còn nếu là nguồn thì....

ngủ dậy, sáng nay em thử khởi động lại thì thấy có hiện tượng lên màn hình dopop nhưng không vào HDH được, có 1 lần vào được nhưng bị treo. còn không thì lên logo dopop rồi màn hình chuyển thành trắng toát. em không hiểu sao nữa, nhờ các bác tư vấn giúp nhé.

datnpmoj

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiện tượng trên thì là vẫn còn may, bác có thể up lại bản ROM khác vì đó chỉ là lỗi phần mềm. Chứ nếu không lên gì thì máy bác dễ có nguy cơ die lắm.
Chúc may mắn nhé.

lỗi phần mềm hở bác, em thấy nó không có tín hiệu gì hết, cắm sạc cũng không đỏ đèn, chẳng lẽ tất cả hoạt động của máy đều do phần mềm điều khiển hở bác, em nghĩ là nếu bị lỗi phần mềm thì ít ra khi cắm sạc hay nhấn nút reset lại thì nó phải sáng đèn hay báo cái gì chứ?

lỗi phần mềm hở bác, em thấy nó không có tín hiệu gì hết, cắm sạc cũng không đỏ đèn, chẳng lẽ tất cả hoạt động của máy đều do phần mềm điều khiển hở bác, em nghĩ là nếu bị lỗi phần mềm thì ít ra khi cắm sạc hay nhấn nút reset lại thì nó phải sáng đèn hay báo cái gì chứ?
Lỗi phần mềm hay phần cứng thì em ko biết,nhưng mà sạc pin ko vô thì 1 là pin hư,hai là cái chân cắm sạc pin bị hư(gãy chân),ba nữa là...main hư,hic hic,bác ko kiểm tra pin pọt lại à?máy bác pin yếu quá mà ko sạc được pin thì mở máy nó lên cái màn hình nó đuối nó tắt là đúng rồi....:(

hoangvpb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác xem lại tình trạng PIN

Điều quan trọng là anh phải xem lại là may sạc PIN có vào không?. Chứ mấy ngày rồi máy anh hết PIN thì nó tắt ngúm với lại chẳng có vấn đề gì đâu, Khi PIN lên được khá rồi thì anh chỉ cần UpROM lại bản tốt thì OK thôi, máy mới mua nhưng anh có check cẩn thận không, ???/ Chúc vui

Bài viết cần bạn xem thêm

Một nhà thờ Hồi giáo ở Kuala Lumpur vào thứ Sáu (15 tháng 2) đã giới thiệu một cách mới lạ để cung cấp gạo cho người nghèo thông qua máy rút tiền tự động ATM được thiết kế đặc biệt.

Lazada Vietnam Master card on Monday