O2 Neo nhận thẻ SD 512 thành thẻ 64MB, help me!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Vinhuk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng tám 2007 lúc 15:39
Chào cả nhà.
Mình có thẻ Thẻ SD Transcend 80X dung lượng 512MB tự chuyển thành 64MB vẫn thường dùng cho máy O2 neo không rõ mình thao tác ra sao bây giờ chỉ nhận 64 MB. Các cao thủ có thủ thuật hoặc các giải quyết để thẻ chuyển thành 512 MB như cũ giúp mình với.
Xin cám ơn tất cả mọi người chỉ giáo. Cheers

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 17:51
bác cứ mang thử ra cửa hàng xem sao. Ở Phú Thái - lúc em mua thẻ họ chỉ dán 1 cái tem lên thẻ và bảo hành 1 đổi 1 trong 5 năm. Chúc bác may mắn

13 Tháng tám 2007 lúc 09:03
Chào cả nhà.
Mình có thẻ Thẻ SD Transcend 80X dung lượng 512MB tự chuyển thành 64MB vẫn thường dùng cho máy O2 neo không rõ mình thao tác ra sao bây giờ chỉ nhận 64 MB. Các cao thủ có thủ thuật hoặc các giải quyết để thẻ chuyển thành 512 MB như cũ giúp mình với.
Xin cám ơn tất cả mọi người chỉ giáo. Cheers
bạn dùng 1 máy chụp hình nào có sử dụng SD card (hình như Canon thì phải) format ở chế độ "low speed" xem sao. Nếu ko được nữa thì phải đổi thẻ mới. Lúc trước tôi có mua ở Phong Vũ 1 SD 1G, về nhà bỏ vào O2mini, hắn không nhận được ra thẻ, bỏ vào card reader forrmat lại, thì chỉ còn 64MB. Ngày hôm sau ra PV đổi lại , ok luôn!!!
Chúc may mắn!

hao_t

Mẫu Sơn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 17:29
Em 02 Mini của thằng bạn em cũng bị tình trạng như bác này.Thẻ Lexar xịn chứ ko fải hàng Trung Hoa Anh Hùng.Cắm vào em 02 mini nhận 64Mb,cắm đầu đọc thẻ vẫn nhận 256 bình thường:confused: .Bác nào biết lỗi này chỉ em với

14 Tháng tám 2007 lúc 08:24
Nhưng mà làm sao để độ 64MB lên 512MB? Em nghỉ cải 64MB thì căn bản không có đủ chổ chứa cho 512MB. Chẳng lẽ chỉ dán mác mới thôi sao?

14 Tháng tám 2007 lúc 10:31
Nhưng mà làm sao để độ 64MB lên 512MB? Em nghỉ cải 64MB thì căn bản không có đủ chổ chứa cho 512MB. Chẳng lẽ chỉ dán mác mới thôi sao?
tình hình là như thế này, các bác ạ:
hôm trước tôi có mua 1 cái thẻ SD 1G Kíngton, test trên card reader thì ok (báo là có 968MB), nhưng sau đó nhét vào O2mini, hắn lại không đọc được. bỏ trở lại vào card reader, thì hắn bảo là card chưa format. Mình tiến hành format bình thường, xong, nhìn lại thì thẻ chỉ còn 64MB. lúc này bỏ vao O2mini, thì cũng chỉ hiện lên 64MB.
Tức mình quá, tôi bỏ lại vào CardReader, dùng Device manager để kiểm tra, thì thấy rằng phần ngoài 64MB đó, trên thẻ còn phần còn lại là 968-64=904Mb, nhưng phần này hình như bị Freezed (không nhớ từ chuyên môn chính xác)
theo mình nghĩ là có lẽ WinXP không có cách nào format được phần "freezed" đó nên card chỉ còn 64MB. Nếu ta dùng 1 soft nào đó có chức năng "low format" thì sẽ định dạng được lại toàn bộ thẻ, trở lại 1G như trước.
Thực tế thì tôi đã yêu cầu người bán đổi thẻ khác cho tôi (OK), và trước khi giao thẻ mới cho tôi, họ bỏ vào 1 cái camera (hình như là Canon) để format 1 lúc, rồi chụp thử vài photos. Sau đó họ lấy tiếp cái thẻ "freezed" 64MB cũ của tôi, cũng bỏ vào camera ấy, forrmat 1 lúc (chắc để dành lại bán cho người khác), :)
-vài thông tin muốn chia sẻ với các bác

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday