O2 Neo thắc mắc!

Bass

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng tư 2007 lúc 10:07
Mình mới xài cái O2 Neo được khoảng 2 tháng.Mấy hôm nay tự nhiên bị mất tiếng, mình ko biết là do hư loa hay là tại bản ROM của mình:

ROM Version: 2.15.13.27 WWE
ROM date: 3/9/06
Radio version: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09
ExtROM version: 2.15 AKU2.3 PDAM

Các bạn xài lâu rồi có kinh nghiệm chỉ jup mình với. Nếu hư loa thì sửa chỗ nào đáng tin cậy? Còn nếu do ROM thì bạn nào có bản ROM của dòng này gửi cho mình với nhé, địa chỉ email của mình là: hotrennui2002@yahoo.com
Cám ơn các bạn rất nhiều.

Ong_chu_nho

Financial Brain of H P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng tư 2007 lúc 14:11
đồng chí hard reset máy cái đã trước khi hành động liều lĩnh,nếu ko được hãy tính sau

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 14:25
Bạn kiếm tai nghe của máy cắm vào, nếu nghe được bình thường thì máy bạn chỉ bị lỗi lỗ cắm tai nghe thôi. Bạn kiếm lọ RP7, xịt vào chân cắm tai nghe rồi đút ra đút vào mấy lần, cắm vào và ngoáy nhé, sẽ khỏi thôi.

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 08:17
Bạn kiếm tai nghe của máy cắm vào, nếu nghe được bình thường thì máy bạn chỉ bị lỗi lỗ cắm tai nghe thôi. Bạn kiếm lọ RP7, xịt vào chân cắm tai nghe rồi đút ra đút vào mấy lần, cắm vào và ngoáy nhé, sẽ khỏi thôi.
Bác cho hỏi lọ RP7 là lọ gì thế, mua ở đâu? Có sợ rằng khi xịt vào nước nó dính lên po mạch không?

Có vài khách hàng cũng hay bị tình trang O2 không sài loa được, bung máy ra kiểm tra thì nguyên nhân là hở chấu loa! :eek:

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 08:54
Chết loa là bệnh cố hữu dòng Prophet rồi, bạn thử cứu vãn bằng số cách sau:
cho chút xíu cồn vô lỗ tai nghe, sau đó dùng cái tai nghe xoay xoay...nó hay bị dính các cực ở trỏng....không thì đi thay loa thôi, lỗi 99% do loa thôi chứ ROM cũng bị nhưng ít khi bị lắm, tui đi thay loa cho hai con Neo rồi đó :D

13 Tháng tư 2007 lúc 19:30
Mình mới xài cái O2 Neo được khoảng 2 tháng.Mấy hôm nay tự nhiên bị mất tiếng, mình ko biết là do hư loa hay là tại bản ROM của mình:
Không rõ bạn nói hư loa là loa nào: loa để nghe đàm thoại thông thường hay loa nghe nhạc (ở phía sau máy).
Nếu là loa nghe nhạc phía sau máy thì thay đơn giản thôi (Neo hay hư cái này do phát nhạc lớn nên loa bị lỏng chân dây tín hiệu vào loa).
Mua loa 02mini khoảng 25k (hỏi cửa hàng bán linh kiện họ lấy giúp cho).
Tháo nắp đựng pin và pin ra.
Khẽ lách vào khe và đẩy các lẫy để mở nắp nhựa che chỗ camera và anten.
Tiếp tục gỡ miếng nhựa che loa.
Tháo loa, gỡ dây loa ra khỏi board
Thay loa mới mua và gắn lại các tấm che.
(Lưu ý khi gắn dây loa mới vào khe gắn sẽ hơi khó khăn 1 chút vì sẽ không tháo hẳn nắp che camera)

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday