O2 Neo trở chứng

6 Tháng mười một 2007 lúc 10:04
Máy mình nhiều lúc nút nguồn bị làm sao đó, bật lên nhưng chẳng thấy màn hình sáng lên gì hết, phải SR thì mới được, rồi nhiều lúc tự nhiện màn hình đơ ra luôn không chọt được nút nào hết, chọt vào chỉ nghe âm thanh thôi,cũng phải SR thì mới hết. Các bác giúp mình đi, máy e mới mua được 20 ngày ah,hic

6 Tháng mười một 2007 lúc 11:27
Máy mình nhiều lúc nút nguồn bị làm sao đó, bật lên nhưng chẳng thấy màn hình sáng lên gì hết, phải SR thì mới được, rồi nhiều lúc tự nhiện màn hình đơ ra luôn không chọt được nút nào hết, chọt vào chỉ nghe âm thanh thôi,cũng phải SR thì mới hết. Các bác giúp mình đi, máy e mới mua được 20 ngày ah,hic
Về màn hình không sáng có thể là bạn chưa đặt chế độ: "Turn on backlight when a buttun is pressed ỏ the screen is tapped" rồi. Bạn vào Settings chọn Backlỉght, chọn Battery power, rồi đánh dấu vào ô: Turn on backlight when a buttun is pressed ỏ the screen is tapped. Ok!

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 14:48
Bạn cứ HR nó rồi cài lại các phần mềm xem sao. Đừng cài quá nhiều soft vào máy, chỉ cài những soft thiết yếu nhất còn lại cứ quăng nó vào thẻ nhớ.

Bạn HR theo 1 trong những cách sau:
1. Camera + Connection + Call/(Send) + SR
2. Vào Start/Settings và chọn Clear Storage.

Chúc thành công!

7 Tháng mười một 2007 lúc 10:18
tớ nghĩ nó bị dính nút power. máy tớ cũng vậy, đập vài phát là ok thôi. nếu ko đưa ra hàng.[/QUO

Bạn ơi, Rom mình đang dùng là theo máy lúc mua luôn nên mọi người nói sẽ ổn định hơn nhiều Rom khác, giờ mình muốn backup bản Rom này để lưu lại thì làm cách nào vậy, để sau này có cái dùng lại đó, mình dùng Spb Backup có được ko, theo mình biết thì chương trình này dùng backup dữ liệu trong máy không biết có lưu được bản Rom không nữa.

7 Tháng mười một 2007 lúc 12:05
Về màn hình không sáng có thể là bạn chưa đặt chế độ: "Turn on backlight when a buttun is pressed ỏ the screen is tapped" rồi. Bạn vào Settings chọn Backlỉght, chọn Battery power, rồi đánh dấu vào ô: Turn on backlight when a buttun is pressed ỏ the screen is tapped. Ok!
Cho mình hỏi dùng chương trình gì để tắt nguồn thay thế cho nut Power vậy bạn, để giảm tuổi thọ cho nó đó mà, mình nghe mọi người nói dùng Resco Explorer mà sau mình tìm không thấy chức năng đó, các bác giúp mình nha.

7 Tháng mười một 2007 lúc 17:43
muốn backup bản Rom này để lưu lại thì làm cách nào vậy
Không thể backup được đâu bạn ạ, hiện tại có rất nhiều bản ROM ổn định và tốc độ cải thiện hơn nhiều nên bạn không lo đâu.

Cho mình hỏi dùng chương trình gì để tắt nguồn thay thế cho nút Power
Bạn có thể cài spb pocket plus, trong phần mềm này có shortcut của phím Power, Soft reset...bạn cài vào dùng thử xem. Hiện giờ đã có bản 4.0 hình như đã được giới thiệu trên Diễn Đàn bạn thử search xem sao

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday