O2 neo và p990i cái nào tốt hơn ?

9 Tháng mười một 2007 lúc 11:26
Đây là lần đầu tiên tham gia diễn đàn, rất mong anh em chỉ giáo :p

Chả là gần đây mình có khoảng 5 triệu nên muốn tậu 1 con smartphone cảm ứng nhưng không biết chọn loại gì :confused:

Theo mình nghĩ đã là điện thoại thì sóng tốt là yếu tố hàng đầu nên mình bỏ qua tất cả các máy có trục trặc về sóng như O2 Atom series, Flame, Orbit, Zins, Trion và các loại PDA không phải của HTC sản xuất. Có nhiều người nói sóng yếu là do phềm mềm nhưng mình nghĩ sóng yếu là do phần cứng không tương thích với hạ tầng mạng Việt Nam. Ngoài ra cái nhìn nhiều nhất là cái màn hình nên màn hình phải to và đẹp(nhưng máy cũng không nên to quá như O2exec) , sau hồi cân nhắc thấy 2 chú O2 Neo và P990i là được nhất.

Theo mình được biết thì O2Neo là đời cuối cùng của HTC sản xuất cho O2 đúng không? Cũng chắc vì vậy mà không thấy nó có vấn đề gì về hoạt động lắm chứ mấy con O2Atom hay Flame đều thấy mọi người kêu chất lượng sóng và loa ngoài kém quá:( .Theo mình O2Neo đẹp nhất trong các dòng O2 nhỏ gọn:rolleyes: .Tuy nhiên máy lại không có bàn phím nên soạn tin nhắn bất tiện quá( mà mình thì lại hay nhắn tin cơ chứ:p ). Ngoài ra còn khó mua hơn P990i do máy cũ hơn không biết chọn thế nào :(

Còn P990i bây giờ thì màn hình thậm chí còn đẹp hơn P910i nhưng hình như nó gặp phải nhiều vấn đề về firmware gì đó quá mà nâng cấp thì phức tạp quá:( . Ngoài ra phần mềm của P990i lại không bằng, O2 dùng chuyên nghiệp hơn. Bên cạnh đó mình thấy loa của P990i quá tệ, thua cả p910i :mad:

Vậy rất kính mong những người đã từng dùng qua 2 chú này nhận xét dùm mình cái.:)
Xin chân thành cảm ơn vì đã đọc tin:) , nếu còn thêm cả góp ý nữa thì ơn này kiếp này quyết không quên :D

batbatdieu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 21:57
Mình đã xài qua O2 Neo và P990i .Xét về hiệu năng và giá cả thì giờ P990i là tốt nhất , 4tr5 là có 1 con brandnew rồi .Nhưng mình thấy khó chịu nhất ở P990i ko phải là loa hay firmware mà là RAM của nó quá ít , nên chạy nhiều ứng dụng là báo full memory.Nên hiện giờ mình đang dùng P1i ,nếu điều kiện tài chính cho phép thì lên luôn con này đi bạn.Loa ngoài rất tốt , camera, và bộ nhớ lớn hơn cho phép chạy các ứng dụng tốt hơn .

hoangmk

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 23:11
Nếu bạn quan tâm nhất là vấn đề sóng và chất lượng thoại thì P990i trội hơn. Tuy nhiên P990i dùng Symbian UIQ 3.0 nên không có nhiều chương trình bằng Neo, máy chạy hơi chậm. Vài nhận xét của mình, hy vọng giúp được bạn chọn được đt vừa ý

minhdatinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng mười một 2007 lúc 23:48
Tôi đã dùng cả 2 con Neo và P990i rùi . Theo chủ quan của tôi thì không thích P990i vì dùng Symbian (Tôi đã dùng Windows Mobile nên ghét Symbian).
Tôi dùng con Neo 1 năm rùi mà không thấy hỏng hóc gì cả (con của tôi sách từ Đức về), pin vẫn đều 3-4 ngày.
Tôi bỏ phiếu cho Neo

22 Tháng mười một 2007 lúc 17:33
Với 5tr bỏ ra thì em se loại cả O2 Neo lẫn P990i tầm đấy làm chú HTC P3300 hay cố thêm độ vài trăm mua 1 em O2 Zinc hay Dopod C800 về dùng có phải là nhất không ?? Nhưng cái máy công nghệ mới trâu chuốt cả về hình thức và thiết kế !!:)
Xin hỏi bác một cầu là với tầm 5-6t thì bác mua ở đâu được con C800 hay O2 Zinc? Bác mà mua được con đấy brand new thì giới thiệu em đi mua luôn. Chứ nếu bác nói hàng 2nd thì có chắc chất lượng của nó bằng P990i brand new không!? Em chưa dùng O2 Neo bao giờ, nhưng đã dùng qua P990i rồi. Loa ngoài của nó chất lượng khá tốt. Em hiện dùng Atom Exec, thấy sóng sánh đầy căng, chẳng có lỗi gì cả.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday