O2 XDA Atom Life ko nhận Sim

truong678

NHẬP HỘI
Mọi người ơi. Giúp mình với.
O2 xda atom life của mình ko nhận được Sim,sóng điện thoại ...do mình lúc trước xóa file gì đó trong my document của máy->đem đi sửa thì nó bảo bị chết chíp radio thu phát sóng....
Mình ko tin lắm ,lên các diễn đàn hỏi anh em ppc thì đc nói là ko thể xóa pm mà hư phầ cứng đc.(vì mình mới mua đc một tháng nghịch lung tung nên tất cả còn mới hết ). Mình bắt nó đưa về chế độ ban đầu cho mình rồi mình đem về.
Mình sợ những ng đó làm gì phần cứng của mình rồi.hic hic.đem đến các chỗ khác thì ...bó tay...giờ mình chẳn bít làm sao cả ...:)| :-S.
Mong sao mọi người giúp đc mình .huhuhu...hoặc chỉ cho mình nơi uy tín sửa ppc ở hcm.
Co' gi` cho minh` biet' qua Yh! missyou_tyct2006 or mail yahoo nha mo.i nguo`i ~_~

cenchom

GÂY DỰNG
Mọi người ơi. Giúp mình với.
O2 xda atom life của mình ko nhận được Sim,sóng điện thoại ...do mình lúc trước xóa file gì đó trong my document của máy->đem đi sửa thì nó bảo bị chết chíp radio thu phát sóng....
..............................................
Mình sợ những ng đó làm gì phần cứng của mình rồi.hic hic.................
Chào bạn, tôi cũng đang dùng con O2 Atom này, trước đây mỗi khi vọc máy bị 1 trong 2 triệu chứng trên, tôi thường up lại bản Rom(khả năng xóa file hệ thống trong máy vẫn có thể dẫn đến tình trạng mất Radio,Invalid Sim... chứ không riêng gì lỗi phần cứng!) là khắc phục đc. Có thể con O2 của bạn đột tử Radio trùng hợp với khi bạn xóa file trong máy thì sao(đó là lí do kĩ thuật viên bảo là hỏng phần cứng...chứ cũng chưa hẳn là mánh khóe ăn tiền của dân kĩ thuật). Tóm lại, Up lại Rom! Nếu không tự làm được thì mang ra tiệm nhờ người ta up dùm cho(50k). Thân;)

cenchom

GÂY DỰNG
:(Àh quên,tôi thấy bạn kêu cứu vấn đề này trên dưới 4-5 diễn đàn to nhỏ khác trên mạng...tôi nghĩ bạn nên dành thời gian xem qua các bài viết liên quan trong Box O2 trên HH này vẫn có ích hơn đấy(vì ở đây, có rất nhiều pro, sẵn sàng viết bài giúp đỡ các AE khác...:p:p)!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...