O2 XDA IIs ko gởi tin nhắn được ?

Mình có O2 XDA IIs mặc dù nhận được tin nhắn như ko gởi được tin nhắn. Khi send tin nhắn thì máy báo "Message undeliverable. You must first subscribe to the text messaging feature through your service provider".
Mình đã check trung tâm tin nhắn là : +84900000018 sau đó mình xem máy người bạn và đổi lại là +84900800019 như vẫn ko nhắn được.
Mình vào diễn đàn và thấy có bài viết hướng dẫn về Spb Pocket Plus :Chọn Close Button và chọn Feature Opitions- Chọn Exceptions và add vào Tmail.exe như máy vẫn ko nhắn tin được và báo câu như trên.
Trong diễn đàn có ai biết thì chỉ dùm. Cám ơn.

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình có O2 XDA IIs mặc dù nhận được tin nhắn như ko gởi được tin nhắn. Khi send tin nhắn thì máy báo "Message undeliverable. You must first subscribe to the text messaging feature through your service provider".
Mình đã check trung tâm tin nhắn là : +84900000018 sau đó mình xem máy người bạn và đổi lại là +84900800019 như vẫn ko nhắn được.
Cái này lỗi mạng thôi bạn ạ, tối hôm Noel mình nhắn mãi cũng ko đc, Soft reset cái thì gửi được, có lúc Soft Reset cũng ko ăn thua. Để chắc chắn bạn lấy thử 1 cái sim của mạng khác nhắn xem có được không nhé!

Mình vào diễn đàn và thấy có bài viết hướng dẫn về Spb Pocket Plus :Chọn Close Button và chọn Feature Opitions- Chọn Exceptions và add vào Tmail.exe như máy vẫn ko nhắn tin được và báo câu như trên.
Trong diễn đàn có ai biết thì chỉ dùm. Cám ơn.
Cái này là để sửa lỗi tin nhắn gửi 2 lần khi dùng SPB Pocket Plus thôi, máy bạn còn ko gửi được tin mà :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Chả là em có bài đấu giá này (xin phép mod và anh em, em dùng acc này vì acc kia em không vào được nữa): https://www.handheld.com.vn/threads...ipad-pro-ket-thuc-23h01-ngay-5-9-2019.533427/

Em vẫn chưa hiểu lý d ...
Lazada Vietnam Master card on Monday